23 ตอบกลับ

บ้านนี้กะแบบว่าปวดท้องที่ทำงานเลยค่ะ เพราะถ้าลาอยู่บ้านตอนปวดท้องไม่มีคนไปส่งแน่ๆ กลัวปวดตอนสามีไปทำงาน อีกอย่างบ้าน ที่ทำงาน รพ.ใกล้กันค่ะ อยากเก็บวันลา 90 วันอยู่กับลูกนานๆ ทั้งนี้ทั้งนั้น อยู่ที่ร่างกายของแม่แต่ละคนด้วย ถ้าไม่ไหวก็อย่าฝืนกับการเดินทางไปทำงานเลย สู้ๆ นะคะ แม่ๆ

บ้านนี้2ท้องทำยันคลอด เป็นคนที่อยู่เฉยๆไม่ได้แต่ท้อง3 เข้า7เดือนเริ่มยืนนานไม่ไหว เดินก็หน่วงท้อง ต้องมานั่งๆนอนๆอยู่บ้านเฉยๆเบื่อมากกกก อยากจะคลอดแล้วนั่งนับวันรอ😂

คุณแม่เรา ท้อง3ท้อง ทำงานถึงวันคลอดทั้ง3ท้องเลยค่ะ ขึ้นกับร่างกายแต่ละคนนะคะ ทุกคนแตกต่างกันไปค่ะ ไหวก็ทำ ไม่ไหวก็พักค่ะ

VIP Member

บ้านนี้จะเรียกว่าทำจนคลอดก็ได้คะ เพราะลางานไปตามนัดหมอแต่สุดท้ายวันที่ลาคือวันคลอดไปเลยคะ ตอนนี้น้องคลอดได้ 18 วันแล้วคะ

ท้องเเรกเราทำถึง 37 + 4 วันค่ะ ทีแรกก็คิดว่าจะยังไม่ลา เราขับรถไปทำงานเง ที่บ้านกลัวเกิดปวดท้องระหว่างขับรถเลยให้ลาค่ะ

จะผ่า 9 สิงหาละค่ะ ยังทำงานอยู่เลยค่ะ ตื่นตี 3 ครึ่ง เลี้ยงลูกสาว ลูกชายอีก รวมงานบ้านด้วยนะค่ะ สุดๆๆค่ะคุนแม่

ทนทำจนถึง37wค่ะ เพราะงานที่ต้องยืนและเดินตลอดเวลา แล้วขาก็บวมขึ้นเรื่อย บวมจนเจ็บเลยขอลาดีกว่า😉😉

บ้านนี้35+1เริ่มไม่ไหวแล้ว ลุกนั่งลำบากมากนั่งทำงานกับพื้น นั่งนานๆเวลาเดินปวดตรงจิมิมากเลยค่ะ

ทำจนคลอดค่ะ วันสุดท้ายเลิกตอนเย็นกลางคืนมาน้ำคร่ำแตกเลย😂😂😂

นี่9เดือน แต่ว่ายังไหว ใจสู้ งกเงินด้วย ทำจนไม่ไหวแหละค่ะ 555