104 ตอบกลับ

9week มีผะอืดผะอม นิดหน่อย ช่วงเช้ากับเย็นคะ เป็นตั้งแต่ช่วง 6 สัปดาห์ จนถึงตอนนี้ แต่ทานได้ปกติ จะทานได้ดีมากถ้าเมนูมื้อนั้นมีส่วนประกอบของขิง หิวน้ำบ่อยขึ้น ต้องจิบน้ำตลอด ปัสสาวะบ่อย กลางคืนต้องตื่นมา 1 ครั้ง ถ่ายบ่อยขึ้น ง่วงไว 3 ทุ่ม ก็จะนอนแล้ว ตอนนี้ออกกำลังset เดิม กับที่ออกตอนท้องใหม่ๆ เหนื่อยมากขึ้น 😆 หนทางยังอีกยาวไกล 😆✌🏻✌🏻💪🏻

คุณแม่โชคดีจังค่ะ​ แม่บ้านนี้เริ่มแพ้ตังแต่เข้าวีคที่5​ จนตอนนี้จะ12วีคแล้ว​ ยังไม่หายแพ้เลยค่ะ​ แพ้หนักมากอาเจียนเหม็น​ ทุกอย่าง​ ทานก็ไม่ได้​ น้ำหนักลดลงไป3​ โลแล้วค่ะ

34+2w แล้วไม่เคยเเพ้ท้องเลยค่ะของเปรี้ยวก็ไม่อยาก อยากกินเเต่ขนมไทยขนมหวานค่ะ เเต่ช่วงเเรกๆสามี มีอาการเวียนหัว อยากกินเเต่ของเปรี้ยวคนที่บ้านว่าเเพ้ท้องเเทนเมียค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแพ้ท้องแทนเมีย😄

บ้านนี้ 3 เดือนแล้ว ไม่แพ้แบบที่กินไม่ได้หรืออ้วกนะคะ กินได้ทุกอย่าง เพียงแค่ความอยากมันลดลง เพราะปกติกินเก่งมาก พอท้องเฉยกับอาหารมาก เห็นไรก็เฉยๆ

7เดือนแล้วค้ะ ไม่แพ้เหมือนกัน แต่จะขี้เกียดไม่ค่อยอยากทำไร แค่เดินก้เหนื่อย ง่วงตลอดเวลาเลยค่ะ มีมึนๆหัว กลางคืนก้นอนไม่จะค่อยหลับ

บ้านนี้ก็ไม่แพ้อะไรเลยค่ะ แต่จะง่วงนอนบ่อย ไม่ได้อยากกินอะไรพิเศษเลย กินง่ายอยู่ง่ายมากเลยค่ะ จนตอนนี้ใกล้คลอดแล้วจ้า 😊

บ้านนี้ท้องว่างไม่ได้ค่ะเห็นไรก็น่าอร่อยไปหมด

บ้านนี้ก็ไม่แพ้ค่ะ ... ทานได้หมดทุกอย่างเลยค่ะ ... จะมีก็แต่เหม็นคุณพ่อ ไม่อยากอยู่ใกล้ แถมคุณพ่อแพ้ท้องแทนอีกด้วยคะ^^

ดีนะแม่บ้านนี้ไม่ได้อยุ่กับพ่อ ห่างกันตั้งแต่ท้อง แต่มีโทรมาบอกว่าอวกบ่อยๆๆ😁😁😁😁😁ในจัยคิดสงสารแต่ก็ออขำไม่ได้😆😆

บ้านนี้เกือบ 3 เดือนเหมือนกันค่ะ คุณแม่ไม่แพ้อะไรเลย แต่ส่วนคุณพ่อนั้น ทั้งเวียนหัวทั้งอวกเลยจ้าา 😁😁😁

VIP Member

3 เดือนแรก ทานอะไรก็อาเจียนหมด น้ำเปล่ายังอาเจียนหมด บางทีเหม็นกลิ่นนู่นนี่ ทำงานไม่ไหวแฟนให้ลาออกค่ะ 😂😂

ไม่แพ้เลยค่ะ เกนื่อยง่าย นอนไวค่ะ ปกติตีสามก็ยังไม่นอน พอท้อง สี่ทุ่มก็ง่วงแล้ว ขนาดนอนกลางวันนะคะ