823 ตอบกลับ

บ้านนี้ 6 กิโลจ้า จาก 61 เป็น 67 เดิมทีแม่เป็นคนท้วมอยู่แล้ว หมอเลยไม่ให้ขึ้นเยอะจ้า ท้อง 2 เหมือนกันจ้า

ตอนรู้ว่าท้อง ก็3-4 เดือน แล้ว ฝากครรภ์ครั้งแรกตอน4เดือน น้ำหนัก 49 ตอนนี้ 6 เดือนกว่า น้ำหนัก 57 แล้วจ้า 😂

บ้านนี้ก่อนท้อง57ท้อง6เดือนกว่าน้ำหนัก68 ลงลูกหมดค่ะ แม่ไม่บวมเลย หน้าคอแขนขาเท่าเดิม ป่องแค่ท้อง555

บ้านนี้น้ำหนักก่อนท้อง49โล แต่ตอนนี้อายุครรภ์25วีค1วันน้ำหนักขึ้นมาเป็น61-62โลเลยจร้าท้องที่4แล้วค่ะ

ขึ้นเยอะมากเลยค่ะ บ้านนี้ 37 week แล้ว ขึ้นมา 9 กก. ค่ะ ขนาดว่าน้ำหนักขึ้นไม่เยอะ ยังเสี่ยงเบาหวานเลยค่ะ

6 เดือนขึ้นมา 6 กิโลจ้า หมอว่าน้ำหนักลูกอยู่ในเกณฑ์ปกติ แม่ก็แอบกังวล ส่วนตัวเป็นคนผอมอยู่แล้วค่ะ

แม่บ้านนี้ขึ้นมา 10 โลแล้วค่ะแม่ 4เดือนแรกนน.ไม่ขึ้นพอ5เดือนนน.พุ่งจนหมอบ่น😅น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดี

บ้านนี้ตอน6เดือนน้ำหนักเท่าเดิมกับท้องที่ยังไม่ท้องเลยค่ะแต่ช่วง1-4เดือนน้ำหนักลงไม่3-4โลเลยค่ะ

บ้านนี้25 wน้ำหนัก75 ขึ้นมา5โล จนหมอด่า แถมได้ตรวจน้ำตาลอีกต่างหากค่ะ แอบกังวนอยู่เหมือนกันค่ะแม่

บ้านนี้ท้อง6​เดือน​ น้ำหนักขึ้น​9​ กิโลค่ะ​ ท้องแฝด​ ชอบกินผลไม้​ กินได้ทุกอย่างไม่มีแพ้ค่ะ