117 ตอบกลับ

VIP Member

เหมือนกันเลยแม่ หมอนัดวันที่ 6 ครบกำหนดถ้ายังไม่คลอดโดนเร่งแน่เลย ป๊าเค้าก็ถามลูกทุกวันเมื่อไหร่จะออกมาหาป๊าน้อ สงสารป๊ารอลูกใจจดใจจ่อ

29 มิย.ค่ะ เท้าเริ่มบวม ปวดตามตัวมาก เดินบ่อยยืนนานไม่ได้เลย ท้องจะอยากแข็งตลอด กลัวคลอดก่อนกำหนดสุดๆ

กำหนด27มิ.ยจ้าตามปจดนะแต่ถ้าตามที่คุณหมอซาวก้อ21มิ.ย.จ้าอนากเห็นหน้าเต็มที่แล้วล่ะ❤❤❤❤❤❤

กำหนด 17 มิย มีท้องแข็ง เท้าบวม ถ่ายเหลวด้วยค่ะ มีแม่ๆท่านไหนถ่ายเหลวบ้างคะ ทั้งที่ปกติท้องผูก

เหมือนกันเลยค่ะ ใกล้แล้วๆๆ

VIP Member

อายุครรภ์เท่ากันค่ะ​ แต่นัดคลอด21​ มิ.ย.​ ยังไม่มีอาการอะไรเลย​ อึดอัดมากค่ะ​ น้องตัวใหญ่​ น.น.3.778​

บ้านนี้กินทุกอย่างเลยค่ะ​ ยกเว้นของหมักดอง​ เน้นนม​ เพราะส่วนตัวชอบกินประจำ​

บ้านนี้กำหนดคลอด21 มิ.ย.จ้าเดินไม่ค่อยไหวเลย วันที่8 มิ.ย หมอนัดตรวจสุขภาพลูกในท้องด้วยค่ะ

บ้านนี้ก้อึดอัดเหมือนกัยจรา ท้องแข็งบ่อยด้วย มีเจ็บท้องเป็นบ้างครั้ง เจ็บแปปเดียวก้หาย

บ้านนี้13มิ.ย​63​ก้อยากเจอน่าเต็มที่แล้วคะเหลืออีก12วันครบกำหนดแล้วยังไม่มีวี่แววเรยจ้า

บ้านนี่ 39+2 แร้วยังเงียบยุเรยค่ะ กำหนดคลอด4มิถุนา. ท้องแรกด้วยตื่นเต้น อยากเห็นหน้าแร้ว

รอลุ้นอยู่ค่ะแม่ว่าจะออกเมื่อไหร่ ตื่นเต้นๆๆ

37+3 บ้านนี้อีกไม่กี่วันก็ได้เจอหน้าน้องแล้ว หมอนัดผ่าเช้าวันที่ 5 มิ.ย. นี้ค่า 😊