6 ตอบกลับ

ขอโทษด้วยนะค่ะที่ต้องบอกแบบนี้แม่บ้านนี้มั้ยเลี้ยงอนามัยค่ะถึงอย่างไรน้องก็โตและฉลาดค่ะที่พูดแบบนี้แม่บ้านผ่าคลอดน้ำนมมาน้อยแถมเป็นผู้ชายน้องกินเก่งนมแม่ขี้ถี่มาน้อยน้อยกินมั้ยเพียงพอเลยต้องเอาซีลีเเล็คมาป้อนตั้งแต่น้องยังมั้ยถึงเดือนป้อนวันละครึ่งช้อนคัยจะว่าแม่บ้านนี้ก็มั้ยว่านะค่ะอีกอย่างน้องนอนหลับมั้ยค่อยง้อแง้ตามประสบการแม่บ้านนี้ค่ะจนตั้งครรท้องสองจะผ่าคลอดสิ้นเดือนนี้ค่ะเอาประการตัวเองมาพูดให้ฟังคัยจะว่ามั้ยสนค่ะมั้ยเลี้ยงอนามัยเท่าไรยังไงก็โตอยู่ดีค่ะ

อ่านแล้วงงมากๆเลยค่ะ 😟

ไม่ให้กินค่ะ ไม่มีประโยชน์ มีแต่แป้งกับน้ำตาล ทำให้เด็กติดหวานอีกด้วย ทำให้กินเองสบายใจสุด และอาหารมื้อแรกควรเริ่ม 6+

ไม่กินคะแม่ พอ 6 เดือน หาสูตรในเพจนมแม่เลยคะ

VIP Member

ไม่แนะนำคะ ทำสดใหม่ให้น้องจะดีที่สุดนะคะ

Super Mum

ไม่ให้กินค่ะ ทำอาหารเองดีกว่านะคะ

VIP Member

ไม่ให้กินค่ะ