1 ตอบกลับ

6 เดือน ก่อนนะค่ะ บอกเขาไปค่ะ หรือไม่ก็หาข่าวหรือคลิปเกี่ยวกับการกินข้าว ก่อน6เดือน บ้านนี้ลูกคนแรก ได้5เดือนครึ่ง แล้วยังไม่ให้กินเลยค่ะ ตอนแรกแม่เราก็จะให้กินตอนประมาณ3-4เดือน แล้วเราให้ฟังคลิปที่หมอบอกเกี่ยวกับการกินข้าว แม่เราเลยไม่บอกให้กินข้าวก่อนอีกเลย แล้วอีกอย่างเราก็เลี้ยงลูกเองไม่มีคนช่วยเลยสบายหน่อย หรือถ้าจะให้กินจริงๆ ก็ให้หมอประเมินก่อนคะ พาเขาไปด้วยให้เขาฟังที่หมอบอก ว่าข้อเสียของการกินข้าวก่อน6เดิอน มีอะไรบ้าง

ทางนี้ไม่ฟังเราเลยค่ะ เขาเลี้ยงลูกมาเขาก็ให้ลูกเขากินตอนประมาณเท่านี้ เขาเคยพูดแบบนี้ หนักใจเหมือนกันค่ะลูกเราเป็นอะไรมา เขาไม่สามารถพูดออกมาได้ ให้กินไปไม่ถูกก็สงสารลูกค่ะ แต่พูดไรไม่ได้เลยค่ะ