5 ตอบกลับ

บ้านนี้ทาน s26 สูตรใหม่ค่ะ ดีต่อลำใส้เด็กค่ะ น้องไม่เคยงอเเงเลยค่ะ กินเเล้วอุ่มฟาดบ่าเรอ เเล้วเค้าจะหลับสบายค่ะ ตอนนี้สองเดือนกว่าเเล้วค่ะ ตอนชงคุณเเม่ค่อยๆผสมนมนะคะอย่าให้เกิดฟอง หางมีฟอกก่เปิดฝาหรือรอให้ฟองหายค่อยให้น้องกินนะคะ

เวลาชงนมแม่ต้องผสมน้ำร้อน1ส่วนและน้ำต้มสุก3ส่วนนะคะ เวลาเขย่าให้เขย่าวนๆให้เกิดฟองน้อยที่สุด และก่อนจะให้ลูกทานเปิดขวดระบายฟองในขวดออกสัก1นาที แล้วค่อยให้ลูกทานนะคะ

VIP Member

ลองเอนฟาแล็คกล่องทอง ลองกล่องเล็กก่อนก็ได้ ส่วนเรื่องท้องอืด ถ้าจับเร่อททุกครั้งหลังกินนมเเล้วยังอืดอยู่ให้เปลี่ยนเลยค่ะ

อยู่ที่ตัวน้องด้วยค่ะว่าน้องจะถูกกับนมยี่ห้อไหน แนะนำให้เริ่มจากนมยี่ห้อราคาเบาๆก่อนค่ะ

บ้านนี้ให้กิน S26สลับกับนมแม่ค่ะ