12 ตอบกลับ

ส่วนตัวเลือกซื้อเอง 24×24 มันใหญ่มากแร้วค่ะ ถ้าจะใช้แค่3เดือน แม่ ซื้อเตรียมไว้2โหลค่ะ ถ้าจะใช้ห่อตัวด้วย30×30 แต่แม่ดูแร้วไม่เหมาะในการห่อตัวค่ะ ซื้อผ้าห่อตัวขนหนูดีกว่าค่ะ

ใช้กางเกงผ้าอ้อมก้ได้ค่ะ ถ้าสำหรับห่อก้นน้อง เปนเหมือนแพมเพิสเลย รุปทรงเดียวกัน ซักได้ด้วยสะดวกในการใช้ค่ะ

เราว่าน่าจะได้นะ เพราะหมอพยาบาลบอกให้เตรียมของน้องไปยุแล้ว บางทีถ้าไม่อยากซักก้แพมเพิสเลยถอดทิ้งเลยแต่อันนี้มันจะบางเบาเหมือนผ้าอ้อมอ่ะค่ะ หนานิดๆตงเป้าน้องเพื่อให้ฉี่ซับหน่อยๆค่ะ

ใช้แพมเพิสค่ะ ผ้าอ้อมเอาไว้แค่เช็ดน้ำลาย แต่ถ้าแม่จะไม่ใช้แพมเพิส ก็เอาขนาดใหญ่ๆเลยค่ะแม่ สัก 2 โหล

24*24 1โหล ตอนแรกคลอด 27*27 1โหล เอาเป็นผ้ากันเปื้อนก็ได้ค่ะ ขนาดพอดีใช้ได้จนน้อง2-3ขวบเลยค่ะ

27x27กำลังพอดีเรยไม่เล็กไม่ใหญ่เกินไปค่ะ

โรงพยาบาลส่วนใหญ่ให้ใช้แพมเพิสค่ะ

บ้านนี้ซื้อ 30x30 ไว้ค่ะ

VIP Member

24*24 ค่ะ

24×24

24*24