21 ตอบกลับ

ใส่แพมเพิสส่วนใหญ่ค่ะ เน้นเปลี่ยนบ่อย ทุก 2 ชม. น้องฉี่เยอะ แม่ดูได้จากขีดแพมเพิสที่มันเปลี่ยนสี อย่าปล่อยให้แฉะ หรือหนักค่อยเปลี่ยน เคยเจอบางคนอยากประหยัด ปล่อยให้ล้นจนแพมเพิสซับไม่ไหว ลูกติดเชื้อมาจ่ายค่าหมอไม่คุ้มกันเลย กลางวันใส่ผ้าอ้อมผ้าประมาน 1 ชมเพื่อให้ก้นได้พักค่ะ

บ้านนี้แรกเกิดก็ใช้เบบี้เลิฟค่ะ เพราะวันนึงเปลี่ยนบ่อยพอเริ่ม 3 เดือนเปลี่ยนมาใช้เมอรีส์ มีแถบสีเหมือนกันค่า

บ้านนี้ใส่ตอนกลางคืน กับอาบน้ำเสร็จตอนเช้าค่ะ สักประมาณ9-10โมงก็ใส่เฉพาะกางเกงค่ะขยันซักเอาค่ะ อีกอย่างประหยัดเงินด้วยค่ะ แต่ถ้าวันไหนฝนตกก็ใส่แพมเพิสตลอดค่ะหรือออกไปข้างนอกค่ะถึงใส่ให้น้อง (สามีทำงานครเดียวยุคนี้ต้องประหยัดสุดๆไปเลยค่ะแม่) ปล.น้องได้4เดือน 😆😅😅

ใส่เฉพาะตอนกลางคืนตอนกลางวันวันไหนฝนตกถึงใส่ ถ้าฝนไม่ตกก็ใส่กางเกงแบบบางขยันซักเอาหน่อย แถมประหยัดเงินซื้อแพมเพิมบ่อยด้วยยุคนี้ต้องประหยัดคะ

ใช่ค​ะ บ้านนี้อาบน้ำ​ 8โมง​ ใส่1แผ่น​ ซัก​ 12.00 เปลี่ยน​ อาบน้ำอีกทีตอน​18.00 ใส่1แผ่น 3ทุ่มเปลี่ยน​ ตี1เปลี่ยน​ ตื่นตอนเช้า​ ประมาณ​ 4-5แผ่นคะต่อวัน

บ้านนี้ใส่แพมเพิสของมามี่โพโคออแกร์นิคใส่แทบตลอดแต่เน้นเปลี่ยนบ่อยเพราะถ้าใส่ผ้าอ้อน้องฉี่บ่อยไม่เป็นอันหลับอันนอน

บ้านนี้ส่วนใหญ่ใส่ตอนกลางคืนค่ะ หลังอาบน้ำตอนเช้าจะให้นุ่งผ้าอ้อมเอา แต่ถ้าออกไปข้างนอกก็จะใส่ให้ทั้งวันค่ะ

ใส่แพมเพิสทั้งกลางกลางคืนคะ น้องจะฉี่บ่อย ถ้าไม่ใส่ เวลานอนน้องจะตื่นง่าย. จะนอนไม่นานคะ

ใส่เเพมเพิสล้วนค่ะซักผ้าไม่ไหวอีกอย่างลูกก็สบายตัวมากกว่าผ้าอ้อมกลางคืนนอนได้นานค่ะ

บ้านนี้กลางวันผ้าอ้อม กลางคืนเเพมเพิ้สค่ะ เเต่ถ้าผ้าอ้อมหมดก็เเพมเพิ้สยาวไปเลยจ้า

บ้านนี้อยู่ข้างนอกใส่เเพมเพิส แต่ถ้าอยู่บ้านใช้ผ้าอ้อมค่ะ