19 ตอบกลับ

เจาะเลือดรพ.ก่อนก็ได้ค่ะ​ บ้านนี้เพิ่งท้องแรก​แถมยังงงๆว่าท้องจริงมั้ยเลยไปตรวจคลินิก​เลย​ หมอบ่นใหญ่​ค่ะว่าจะปล่อยท้องทำไมำม่ตรวจเลือดก่อน​ ตอนไปคลินิก​น้องได้​ 8​ วีคแล้วค่ะ​ หมอเจาะเลือดเราไปก่อน​ ผลออกมาปกติเลยไม่ต้องเจาะของสามีค่ะ​ ค่าใช้จ่าย​ครั้งแรกซาวด์​+เจาะเลือด​ 1,700​ บาทค่ะ

เราครั้งแรกฝากรพ.รัฐค่ะ เรามีสิทธิ์ 30 บาท ครั้งแรกเจาะเลือดของเรากับแฟน แฟนเสียไปร้อยกว่าบาทเองค่ะ เราฝากแค่เดือนแรก แต่เดือนต่อมาเราย้ายไปฝากคลีนิค เอาสมุดสีชมพูไปด้วย ครั้งแรกเสีย1000บาท ค่าซาวด์กับค่ายาค่ะ ครั้งต่อไปก็เสียเดือนละ 900 บาท

บ้านนี้ค่ะ. ฝากครีนิกค่ะเวลาเจาะเลือดก่เจาะครีนิกค่ะแระก่จะมีใบฝังผลมาให้เราค่ะบ้านนี้ครั้งแรก. 2000. ค่ะ ครั้งที่2. 1200ค่ะ รอบทักไปเรื่อยๆ400ค่ะ. ซาลให้ทุกเดือนค่ะ

ฝากคลินิคค่ะ หมอจัดการให้หมดเลยค่ะ ทั้งเจาะเลือด วัคซีน ตรวจดาวน์ ซาวด์ ตรวจน้ำตาล ตามอายุครรภ์ ฝากครั้งแรก ไม่เกิน 2000 ค่ะ ราคาแล้วแต่คลินิคนะคะ

บ้านนี้ฝาก​คลินิก​ครั้งแรกเสีย900ได้ยา+ซาวด์​+เจาะเลือด+ถามอาการ+ตรวจปัสสาวะ​เสียค่าเจาะเลือดพ่อกับแม่อีก1ครั้งคนละ380บาท

เราฝากคลีนิคค่ะ ตรวจเลือดด้วยที่คลีนิค ของเราตอนฝากและตรวจเลือดเรากับแฟน ประมาณ2,800กว่าๆค่ะ (คลีนิคที่บ้านนะคะ)

ไปฝากที่โรงบาลเจาะฟรี แล้วค่อยไปฝากต่อคลีนิคค่ะ น่าจะประหยัดนิดหนึ่ง

VIP Member

บ้านนี้ฝากที่คลีนิคค่ะ เจาะที่คลีนิคบ้านนี้เสียประมาณ3200ค่ะทั้งพ่อแม่

ที่คลีนิคเจาะให้เลยค่ะ ค่าใช้จ่ายแล้วแต่คลีนิคค่ะแม่ บางที่ก็แพง

เออ ขอบใจจ้า

ฝากคลินิกค่ะ เจาะเลือดก็อยู่คลินิกค่ะ รวมค่าใช้จ่ายก็ 1200 บาท