58 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่ได้ฝึกเลยค่ะถึงเวลาทุ่มกว่าๆรึสองทุ่มน้องจะนอนเองเลยค่ะ ตื่นกินนมคืนละ 2-3 รอบก้หลับเอง บางคืนต้องได้ปลุกกินนมค่ะ

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะ

น้องจะตื่นมากินทุก3 ชม แม่ใม่ต้องปลุกน้อวตะตื่นทุก3ชม แม่ก้ให้กินนมน้องหลับต่อ อึ1-2ครั้งในตอนกลางคืน น้องวัย2เดือน24วัน

บ้านนี้น้องเป็นเองค่ะ ตอนนี้อายุได้2เดือนจะเข้า3เดือนนอนตั้งแต่2ทุ่มตื่นมากินนมตอนเที่ยงคืนก็นอนยาวถึงเช้าเลยค่ะ

บ้านนี้2เดือน 4วันตื่นทุกๆ2ชั่วโมงเลยค่ะ หรือต้องรอเวลาใกล้3เดือนค่ะถึงตื่นน้อย

บ้านนี้1เดือนค่ะพยายามเล่นกับน้องตอนกลางวันให้มากๆและตอนกลางคืนงดใช้เสียงทุกอย่างค่ะน้องจะปรับตัวเองเลยค่ะ

1เดือน23วันค่ะ 3ทุ่มครึ่งจะพาน้องขึ้นบ้านเข้าห้องปิดไฟ จะปลุกกินนมทุก3-4ชั่วโมง ตี1ครึ่ง ตี5 9โมงเช้า 10โมงจับอาบน้ำ

เขาเป็นของเขาเองค่ะ 2 เดือนหลับยาวตื่นมากินนมตี2 บ้าง ตี4-5 บ้างค่ะ แต่กลางวัน กินนมปกติ ไม่ค่อยหลับยาวค่ะ

สามเดือนก็ฝึกให้นอนยาวแบบไม่ตื่นมากินนมได้แล้วค่ะ แต่บ้านนี้ใจไม่แข็งพอ เพิ่งฝึกได้ตอนขวบนึงค่ะ

บ้านนี้ น้องพึ่งได้2เดือน นอนนานนะค่ะ นอนหัวค่ำ 19:00 ตื่นนมาอีกที 22:00 หลับต่อ ตี3-4 หลับต่อ ตื่นอีกที 7:00

2เดือนกว่าๆคะบ้านนี้ ตอนนี้3เดือนแล้วนอนเวลาเดิมตื่นเวลาเดิมทุกวันเลยคะ นอน2ทุ่มตื่นตี5ครึ่ง

บ้านนี้น้องนอนเองเลยค่ะ ถึงเวลาทุก3ชม. คุณแม่ก็เอานมเข้าปากน้องก็ดูดเองหลับกินกินนมได้ค่ะ 🥰