1 ตอบกลับ

น่าจะคออักเสบหรือหวัดลงคอค่ะ เกิดจากฝุ่นละอองในอากาศ ช่วงนี่อากาศเปลี่ยนด้วย ทำให้ภูมิต้านทานต่ำลง แม่ลองใช้เกลือผสมน้ำอุ่นบ้วนปากกลั้วคอค่ะ ช่วยลดการอักเสบ ฆ่าเชื้อโรคในลำคอได้ค่ะ

ขอบคุณที่แนะนำคะ ลองทำดูแล้วคะ ไม่ได้ผล ไข้หวัดอะไรก็ไม่เป็นคะ เจ็บแต่คอ รู้สึกเป็นก้อนๆที่คอ รู้สึกได้เวลากลืน คงเป็นที่อากาศ คะ ที่เปลี่ยนไป บวกกับช่วงนี้ มลพิษ ฝุ่นเยอะด้วย แต่เป็นอะไรที่คอ นี่ลำบาก ทรมานมากๆเลยคะ บางทีนินเหมือนใจจะขาดเลย มีสะดุ้งตื่นกลางดึก เหมือนกำลังใจจะขาด ก็มี