21 ตอบกลับ

🎉บ้านนี้​ ซื้อตั้งแต่15wเลยคะ ของครบตอน29w​ สามีซักให้หมดแล้วตอน30w​ ตอนนี้35w+3เตรียมใส่กระเป๋าเรียบร้อย​หมดแล้ว​ รอคลอดอย่างเดียวคะ​ เพราะ​คิดไว้แล้วว่าถ้าซื้อทีเดียวจะหนัก​ เลยซื้อสะสมมาเรื่อยๆตั้งแต่15w​ ท้องแก่นั่งลำบากเดินก็ปวดหลัง​ สามีเลยตัดสินใจ​ซักเตรียมไว้ให้ตอน30wทั้งหมดเลยคะ😊😊

ทยอยซื้อค่ะ สั่งออนไลน์เอา เหลือแต่พวกปั๊มนมแม่ เครื่องนึ่งขวด เสื้อผ้าเด็กซื้อไม่เยอะ กลัวใส่ไม่ทัน เด็กโตเร็ว🤣

บ้านนี้ซื้อเป็นรอบค่ะมนุษย์เงินเดือน ตอนนี้ซื้อได้ 2รอบแล้วค่ะความพร้อมประมาณ 70% แล้วตอนนี้จะเข้า 32วีคแล้วค่ะ

บ้านนี้34วีคเพิ่งจะสั่งชุดมาให้ลูกแค่3-4ชุดเองค่ะ มีผ้าห่อตัว1ผืนแล้วก็ตะกร้า ที่เหลือยังไม่มีอะไรเลย

33w กำลังทยอยซักค่ะ เสื้อผ้าเริ่มเตรียมตั้งแต่6เดือนแล้ว ตอนนี้เหลือของใช้กำลังทยอยสั่งอยู่😁

33+4 พึ่งได้แค่เสื้อผ้าสั่งแบบเซ็ตเตรียมคลอดมา😆ขาดเหลืออะไรว่าจะซื้อหลังคลอดเอา

7 เดือนทะยอยเตรียมแล้วค่ะ ของใช้เด็กเล็กแพง รอซื้อที่เดียวไม่ไหว 😅😅

ที่บ้านไม่ให้ซื้อเตรียมไว้เพราะจะเป็นผลไม่ดีต่อเด็ก

บ้านนี้กำลังจะเริ่มซื้อคะ 8เดือนแร้วเหมืนกมันท้อง2

ซื้อตอน28วีนซัก32วีคเหมือนรีบซักเกินน่าจะได้ซักใหม่😅