157 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนนี้เราเป็นอยู่ค่ะ เจ็บฝั่งซ้ายก้าวทีใจจะขาดน้ำตาจะไหลเลยค่ะ เป็นมา2วันแล้วกลัวเดินไม่ไหว สั่งออนไลน์มาบางส่วนแล้วค่ะ ช่วงนี้โควิทระบาดหนัก จะออกไปช้อปก้ลำบาก สามีก็ห้ามยังไม่ให้ซื้อครบ

สั่งออนไลน์ก็ได้ค่ะตอนนี้ก็ลองดูหลายๆเพจเปรียบเทียบหลายๆเพจไปก่อนนะศึกษาหาข้อมูลไม่เห็นด้วยกับการจะออกไปช้อปค่ะอันตรายแล้วก็ไม่ต้องซื้อเยอะนะคะ เด็กโตไวค่ะ ค่อยๆดูซื้อไปเรื่อยๆดีกว่า

30 weeks เริ่มทยอยซื้อค่ะ เราต้องเอามาซักก่อน จัดใส่ลิ้นชัก เชคว่าครบไหม เตรียมไว้เผื่อฉุกเฉินด้วย แล้วก็จ่ายหลายพันบาท ถ้าซื้อทีเดียวอาจจะหนักไปค่ะ เน้นของใช้/อุปกรณ์มากกว่าเสื้อผ้าค่ะ

เราทยอยเตรียมแล้วค่ะ อดใจไม่ไหว สั่งออนไลน์เอาเพราะคนที่บ้านไม่ค่อยอยากให้ออกไปข้างนอกค่ะ สั่งจนพนักงานเลิกโทรหาแล้ว รู้ใจ 😂 ตอนนี้ 26 วีคค่ะ กว่าจะถึงกำหนดน่าจะเต็มบ้านกันเลย

เริ่มทยอยซื้อได้แล้วนะคะ พอท้องแก่มากๆจะไปหาซื้อไม่ไหว บ้านนี้ที่บ้านก้อห้ามค่ะ แต่ก้อทยอยซื้อเรื่อยๆจนครบแล้ว😅😅 เตรียมแค่หิ้วกระเป๋าไปคลอดได้เลย ไม่ต้องวุ่นวายค่ะ

บ้านนี้เตรียมไว้ตั้งแต่26วีคคะ เพราะท้องแกขึ้นๆเรื่อยเดินลำบาก ตอนนี้ผ่าคลอดได้11วันละค่ะ วันแรกที่ออกมาลูกแข็งแรงสมบูรณ์ดี คำคนโบรานเราฟังนะแต่เราไม่ทำตาม สุ้ๆคะแม่

บ้านนี้ทยอยซื้อตอนรู้เพศ 5 เดือนค่ะ มีคนแนะนำว่าให้รีบเตรียม ท้องแก่เดินซื้อของลำบาก ตอนนี้ท้อง7 เดือนของครบแล้วค่ะ อย่างที่เค้าบอกว่าเดินเยอะเริ่มปวดจิมิแล้วค่ะแม่

เราซื้อออนไลน์เอา ทยอยซื้อตั้งแต่4เดือน เพราะไม่มีคนช่วยหาของ และก็ไม่ต้องใช้เงินก้อนด้วย รีบเตรียมนะแม่ เผื่อฉุกเฉิน แต่ถ้าคนแก่ที่เตือนช่วยหาของก็ไม่เป็นไรจ้า

บ้านนี้ที่บ้านก็ไม่ให้ซื้อค่ะ มาซื้อตูมเดี๋ยวตอน 9 เดือนค่ะ ซื้อทางช็อปปี้ค่ะส่วนพวกที่นอนยาหรืออะไรที่สำคัญให้พ่อของเด็กคลอเปิดกล้องดูของเอาค่ะ

27 สัปดาห์ 3 วันค่ะ หน่วงๆ ตึงๆ ท้องค่ะบางทีก็เหมือนแข็งค่ะ แม่ๆเป็นเหมือนกันมั้ยคะ แต่นอนพักก็หาย แม่นั่งทำงานทั้งวันค่ะ กว่าจะได้พักก็ค่ำแล้วค่ะ