12 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นโควิดตอน 26 วีค ค่ะ ทรมานมากๆ ไปหาหมอได้มาแค่ยาพารากับยาลดน้ำมูก ส่วนอาการไอ คุณหมอแนะนำให้จิบน้ำอุ่นค่ะ บ้านนี้เลยจัดเป็นน้ำขิงใส่น้ำผึ้ง+มะนาว แบบร้อนจิบเรื่อยๆเอาค่ะ เบื้องต้นแม่ลองไปปรึกษาคุณหมอก่อนนะคะ เพราะร่างกายของแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ ขอให้หายไวๆนะคพ

ของเราเป็นหวัด ไอ เจ็บคอ มีน้ำมูก ตอนช่วง 7 เดือนค่ะ ไม่กินยาเลย ดื่มน้ำขิง น้ำผึ้งผสมมะนาว พยายามทานอาหารพวกน้ำๆ ซดร้อนๆ ดมยาดมสมุนไพร

ไม่สบายตอน35วีคเช่นกันค่ะ สามีซื้อคอลฟีเวอร์แปะและเช็คตัวค่ะ ไม่กล้ากินยาค่ะตอนนี้หายแล้วค่ะเป็นไข้แค่2วันค่ะ

ญาติบอกว่าตอนเขาไม่สบายกินยาพาราลูกคลอดผิวลูกจะแห้งค่ะเลยไม่กล้ากิน

เราเป็นค่ะ35w มีอาการตัวร้อนหายใจไม่ออกเมื่อยตัวตรวจATKขึ้น2ขีดค่ะ เป็นโควิด🤣

เคยไม่สบาย คั้นเนื้อครั่นตัว และตัวรุมๆก็ กินได้แต่พาราครั้งละ1เม็ดค่ะ

ทางนี้ก็เป็นค่ะ เน้นกินน้ำเยอะๆ นอนให้พอ สองสามวันก็ดีขึ้นค่ะ

เคยปวยชวงไตรมาสแรกคะ ไข้40 กินยา เชคตัวจนกว่าจะตัวเยน

VIP Member

แล้วแต่อาการค่ะ ลองทานพารา 1 เม็ด แล้วนอนพักผ่อนค่ะ

ทานยาพาราเซตามอลได้ค่ะตอนแม่ท้องก็ทานค่ะ

เคยค่ะ เช็ดตัว แปะแผ่นลดไข้ กินพาราค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่🥰