5 ตอบกลับ

ถ้าขีดจางหมอเค้าจะยังไม่ค่อยคอนเฟิร์มค่ะว่าท้อง เค้าจะรอจนกว่าจะ2ขีดเข้มเสมอกัน ตอนท้องแรกเราไปฝากเรารูปที่ตรวจที่มีขีดจางๆให้หมอบอกมันจางเกินไปนะหนู🤣 ใจร้อนจัง

อาจเป็นเพราะกังวลว่าจะเหมือนท้องก่อนหน้านี้ค่ะ ตรวจเจอ2ขีดก็เลยรีบไปฝากเลย 😄 ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

สองขีดจางๆ อายุครรภ์ยังน้อย หมอก็นัดอีกก็ถูกแล้วค่ะ ก็น่าจะท้องแต่ยังฝากไม่ได้ ซาวด์ก็ยังจะเห็นแค่ถุง นัดรอบหน้า จะเข้มทั้งสอง และได้ฝากท้องค่ะ

😄ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ

ลองซื้อที่ตรวจหลายๆยี่ห้อ ตรวจดูค่ะ แพงๆหน่อยอาจจะแม่นยำเพื่อความสบายใจของคุณแม่

ลองแล้วค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

พี่ขาดประจำเดือนก็วันค่ะตรวจขึ้นขีดจาง

ขาดประมาณ 3-4วันค่ะ

ลองให้หมอตรวจเลือดดูดีไหมคะ

วันนี้ก็ไปตรวจมา ผลเป็นลบแต่ลองตรวจที่บ้าน4วันติด ขึ้น2ขีดจางๆคะ