59 ตอบกลับ

บ้านนี้เป้นค่ะ ปกติก่บ่อน้ำตาตื้นอยุ่แล้ว โดนพุดไรใส่นิดหน่อยรึโดนขึ้นเสียงน้ำตาก่ไหลมาเองโดยอัตโนมัติเลย พอยิ่งท้องอะไรสะกิดใจนิดนึงร้องโฮเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ น้อยใจเหมือนกันคะ เราก่อได้แต่เงียบไม่โต้ตอบกับ ไม่คุยกับแฟนเลย สุดท้ายเค้าก่อเป็นฝ่าย เข้ามาช่วนคุย เข้ามาหยอก เหมือนเดิมคะ

เป็นภาวะของคนท้องค่ะ บ้านนี้จะน้อยใจสามีตอนแรก ร้องไห้เลยค่ะ สามีงง เขาไม่รุว่าคนท้องมีภาวะแบบนี้ พอทำความเข้าใจกันก็ไม่มีอะไรค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตอนท้องก็เป็นค่ะ​ ร้องไห้บ่อยมาก​ บ่อยจนสามีต้องมาโอ๋​ มาปลอบใจ​ ไม่งั้นก็ร้องก็น้อยใจแบบนี้ทั้งวันค่ะ😅

ตะก่อนเป็นค่ะ ตอนนี้ชินแล้วค่ะ ปลง คุยกันได้ไม่นาน พูดไม่เข้าหู เดินหนีเลยค่ะ แต่ก็อยู่กันมาจนวันนี้ 15 ปีแล้วค่ะ

เป็นค่ะบ้านนี้ร้องให้จนตาบวมทุกวันเลยแตสามีก็ไม่เคยสนใจจะดูแลเหมือนว่าเขาไม่รักไม่ห่วงเรากับลูกเลย

ประจำค่ะ ตั้งแต่คบกัน จนตั้งท้อง จนตอนนี้ใกล้คลอดก็ยังเหมือนเดิม ได้แต่เตือนตัวเองว่าเราเลือกเองค่ะ

VIP Member

น้อยใจตั้งแต่อยู่ด้วยกันมาล่ะค่ะ เขาพูดอะไรไม่ตรงใจเราก็ชอบร้องไห้เป็นคนอ่อนไหวอะเนาะ

ชอบร้องไห้บ่อยจนสามีบอกพูดแค่นี้ทำไมต้องร้องไห้ด้วย จนบางทีต้องหยุดแล้วเถียงต่อฝห้เขาง้อ เหมือนคนบ้าอ่ะแม่555

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ สามีบ้านนี้พูดแต่คำแรงๆพูดแบบไม่ค่อยเอาลูกเอาเมีย เอาแต่คนอื่น

VIP Member

เป็นค่ะ บ้านนี้บ่างที่สามีงง อยู่ดีๆโดนด่าไร้สาเหตุ แต่นางบอกอารมณ์ท้อง ก็แบบนี้