36 ตอบกลับ

นับถือใจแม่ ๆ หลายคน ที่ต้องทิ้งลูกไว้กับปู่ ย่า ตา ยาย ที่ต่างจังหวัด แล้วตัวเองต้องกลับไปทำงาน เราเป็นคนนึงที่ตอนเด็ก ๆ ไม่ค่อยได้อยู่กับแม่เลย ส่วนมากจะอยู่กับพ่อ แม่กลับบ้านอาทิตย์ละ 2 วัน เราร้องไห้คิดถึงแม่ตลอด พอมีลูกตั้งใจเลยว่าจะเลี้ยงเอง ตอนนี้ 36w แล้วจ้า เราลาออกจากงานประจำ รอเลี้ยงลูกแล้ว โชคดีที่สามีและคนอื่น ๆ ในครอบครัวเข้าใจ เราอยากเห็นพัฒนาการของเขาทุกวัน

เราก็ลาคลอด3 เดือนค่ะ คิดถึงลูกมากตอนนี้ ไปหาก็ไม่ได้ โทรหาทุกวันแต่ก็อดคิดถึงไม่ได้ิถึงกับนอนร้องไห้คิดถึงลูกเลยค่ะ สู้ๆไปด้วยกันนะคะ

VIP Member

บ้านนี้อยู่ด้วยกันตลอดเวลา8เดือน แค่ออกไปซื้อข้าวยังคิดถึงลูกเลยค่ะ นับถือใจแม่ๆที่ต้องจากลูกไกลๆมากเลยค่ะ สู้ๆนะคะ

มีความกังวลเกิดขึ้นเต็มไปหมด ลูกจะหลับหรือยัง จะงอแงไหม จะอิ่มไหม บลา บลา บลา แต่จะค่อยๆดีขึ้นสู้ๆค่ะ

สู้ๆค่ะแม่แต่เราเอามาเลี้ยงต่ออีก2เดือนตอนนี้เอาไปส่งแล้วยังไม่ได้กลับไปหาเลย..คิดถึงที่สุด

VIP Member

ทรมานมากค่ะ คิดถึงมาก แต่ต้องทำงาน พอลูกคนที่2 ทำธุรกิจส่วนตัว ก็ได้เลี้ยง ลูกเอง สู้ๆนะคะ แม่

นอนร้องไห้เป็นเดือน VDO Call..ทุกวัน3-5ครั้งตอนนี้มีโรคโควิด-19. เดือนกว่าแล้วยังไปหาไม่ได้

ใช่เลยค่ะแม่เราร้องอาทิตย์นึง..คิดถึงแต่ไปหาไม่ได้..หัวอกคนเป็นแม่เนอะ

เราก็ลาคลอดค่ะ คิดอยู่เหมือนกันเวลากลับมาทำงานคืนจะมาได้ไหม กลัวติดลูก 😢

เป็นกำลังใจให้จ๊าแม่ วีดีโอคอลกันจ๊าถึงอยู่ไกลก็ยังได้เห็น😀😀

อีกหน่อยก็เจอเหมือนกันคะ คงต้องร้องไห้เพราะคิดถึงเเน่ๆ