13 ตอบกลับ

ตรวจหลังคลอดเสร็จก็มีเลยค่ะสงสารพ่อมาก แต่เจ็บจริงๆ🥲บอกให้พ่อพักเลยค่ะเจ็บแบบไม่มีอารมณ์เลยทำไปทำมาก็หายเจ็บแล้วค่ะ5555

บ้านนี้รอไห้แผลหายคะไปตรวจแผลหลังคลอดกับมา2-3วันคะ5555 เพราะสงสาร เจ็บไหม เจ็บคะ จนเราไม่ไห้เเฟนเดือน1เต็มๆ ของเราแผลผ่านะ

ของบ้านนี้หมอให้มีหลังคลอด4สัปดาห์ เราดูว่าแผลหายแล้ว ก็มีเลยค่ะ อีพ่อไม่ไหวเหมือนกัน สงสารรร555

ตรวจหลังคลอดเสร็จหมออนุญาติก็มีเลยค่ะ ของเราผ่าคลอดเลยไม่ต้องกังวลเรื่องเเผล☺️

ยังกลัวอยู่เลยค่ะแค่คิดก็ไม่มีอารมณ์ไม่กล้าแล้วคลอดมา27วันไม่มีกำหนดเลย555

สงสารคุณพ่อมากๆเลยค่ะ5555

บ้านนี้เหมือนกันค้ะ กลัวไม่อยากจะคิดเรื่องนี้เลยค้ะ สงสารพ่อเหมือนกันค้ะ5555

บ้านนี้ไปตรวจหลังคลอด มดลูกเข้าอู่แผลหายดีค่ะถึงค่อยมีพสพ

คุณแม่คลอดน้องได้กี่วันแล้วค่ะ ทางนี้ก็ยังไม่กล้ามีเลยค่ะ

บ้านนี้หลังคลอด2เดือนค่ะแม่เจ็บมาก เจ็บเหมือนครั่งแรกเลย

ควรเว้นสัก3-6เดือน เพื่อให้มดลูกเข้าอู่ และร่างกายปรับตัวคะ

ไปตรวจหลังคลอด มดลูกเข้าอู่แผลหายดีแล้วค่ะ