10 ตอบกลับ

น่าจะผดร้อนค่ะแม่ ถ้าแพ้นมอาการผื่นมันจะไปเด่นชัดตรงแก้ม ถ้าน้องยังไม่ดีขึ้นพาน้องไปหาหมอนะคะ อาจจะเป็นคลีนิคใกล้บ้านก็ได้ค่ะ เพราะโรงบาลคนอาจจะเยอะ แออัด

น้องก็เป็นค่ะที่คอเเละหลังเป็นตุ่มใสๆเเล้วก็กลายเป็นหนองเเม่ใช้เเป้งนิวบอนกับบีเเพนเทนตอนนี้ตุ่มค่อยๆหายเเล้ว

บ้านนี้ก็เป็นคะ ผดร้อนช่วงนี้อากาศร้อนมาก มันเลยขึ้นมาคะ ถ้าลูกร้อนก็เอาผ้ามาเช็ดตัวให้ ลูกจะได้สบายตัวคะ

ลูกสาวเคยเป็น คุณหมอบอกผดร้อน แล้วเวลากินดื่มไหลลงมาที่คอ ใช้ยูรินเด็กทา เดี๋ยวก็หายคะ

บ้านนี้เป็นตอนกินนมแล้วนมไหลเต็มคอ ผ่านไปสักพักจะเป็นผื่นแบบนี้แหละค่ะ

เวลาอาบน้ำน้องล้างซอกคอน้องให้หมดค่ะ ใช้บีแพนเท้นทาให้น้องจะดีขึ้นค่ะ

เราว่าพาน้องไปหาหมอดีกว่านะคะ จะได้รู้สาเหตุที่แท้จริง

ช่วงนี้มีโรคเยอะค่ะเลยไม่ค่อยกล้าพาน้องไปรพ เลยอยากจะถามคุณแม่บ้านอื่น ที่มีน้องเป็นลักษณะคล้ายกัน ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

VIP Member

ผดร้อนค่ะ แม่บ้านนี้น้องก็เป็นแบบนี้ค่ะ

VIP Member

น้องร้อนค่ะ

น่าผดนะ