29 ตอบกลับ

บ้านนี้อวบระยะสุดท้ายค่ะท้องแรกค่ะ โชคดีที่ผนังท้องบางเริ่มรู้สึกว่าลูกตอดตอน15weeksค่ะพอเข้า20weeksลูกก็เริ่มดิ้นแล้วดิ้นแรงมากค่ะ ตอนนี้25weeksแล้วค่ะดิ้นเก่งขึ้นทุกวันค่ะ. คุณแม่ไม่ต้องกังวนนะค่ะที่คุณแม่ไม่รู้สึกอาจเป็นเพราะผนังท้องคุณแม่หนาก็ได้ค่ะ ถ้ากังวนก็ให้คุณหมอซาวให้ดูค่ะ. แต่ปกติเวลาหมอนัดหมอจะให้เราฟังเสียงหัวใจลูกอยู่แล้วค่ะ เดียวท้องแก่ผนังท้องจะบางขึ้นเรื่อยๆคุณแม่จะรู้สึกแน่นอนค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ดิ้น 20 วีคพอดีค่ะ ท้องแรก แม่อย่ากังวลนะคะ ถ้าท้องแรกมันจะรู้สึกช้า อาจจะรู้สึกช่วงสัปดาห์ที่ 21 หรือ 22 ก็ได้ค่ะ

เราก็มีพุงก่อนท้อง ตอน 20 เตะมาทีนึง พอ 22-23 เริ่มชัด พอ 28 ดิ้นดี๊ดี ตอนนี้ 30 แล้วไม่ต้องพูดถึงค่ะ ไม่รุเอาเวลาที่ไหนนอน 🤣

20wขึ้นไปคะ อย่าไปกังวล ของเราเวลาอยู่นิ่งตั้งใจรอให้ดิ้นก็ไม่ดิ้น พอไม่สนใจทำนู่นทำนี่ถึงรู้สึกว่าดิ้น

บ้านนี้เกือบ6เดือนเลยค่ะ กว่าจะรู้สึกอย่าคิดมากนะคะความหนาของท้องแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ

ของแม่เพิ่งเริ่มดิ้นตอน20wค่ะ น้องดิ้นเก่งมากด้วย ส่วนตัวเป็นคนตัวเล็กแล้วหน้าท้องบางค่ะ

รู้สึกดิ้นจริงๆเกือบ 6 เดือนค่ะแม่ แม่บ้านท้องหนาเรยใม่ค่อยรุ้เวลาเค้าดิ้น

VIP Member

บ้านนี้ 27 ค่ะ แต่ไม่ค่อยรู้สึกหน้าท้องหนา จริงๆ เค้าดิ้นตลอดนะคะ

ของเราตอนนี้ 19 w พึงรู้สึกตอดคะ เเล้วเเต่หน้าท้องหนา หรือบางนะคะ

บ้านนี้รู้สึกจริงๆ 21wค่ะเพราะเป็นคนหน้าท้องหน้า ตอนนี้28wแล้วค่ะ