15 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ก็เป็นจ้า พลิกตัวแต่ละที ปวดร้าวสะโพก ปวดหลังจะลุกจะนั่งลำบากมากค่ะ แถมกลางดึกมีตะคริวที่ขาอีก แย่เลย ขอเปนกำลังใจให้แม่ๆทุกบ้านนะค่ะ สู้ๆน๊าา 🥰🥰✌️✌️ #ท้อง2 ลูกสาวจ้า ทีมสิงหา 25 w+6 d

สู้ๆค่ะ ✌️✌️✌️🥰🥰🥰

บ้านนี้8สิงหาเป็นเหมือนกันเลยค่ะนอนไม่หลับพอหลับก็จะสดุ้งตื่นมากลางดึกทุกคืนเลยค่ะปวดสะโพกปวดเอวมากตอนนี้27w.แล้วยังไม่รู้เพศน้องเลยค่ะ#ท้องแรก#สู้ๆนะค่ะแม่

ลุ้นทุกนาทีเวลาหมอนัดว่าจะออกอะไรชายหญิงใช่มั้ยค่ะแม่🥰😁

เป็นค่ะ ลุกนั่งลำบาก พลิกตัวตอนนอนยังปวดขาปวดสะโพกเลยค่ะ 😂 หายใจลำบากด้วย จนแยกไม่ออกแล้วค่ะแม่ว่าท้องโตหรือเป็นลองโควิด (ติดโควิดตอน23วีคค่ะ ตอนนี้หายแล้ว)

ใช่ค่ะหายใจไม่ค่อยสะดวกอึดอัดค่ะเพิ่งหายจากโควิต

บ้านนี้16ส.ค ทีมลูกสาวเหมือนกันค่ะแม่ แต่ยังไปไหนมาไหนได้ปกติอยู่ค่ะ มีแค่บางครั้งขาบวมเพราะนั่งนาน อดทนอีกนิดนะค่ะแม่เพื่อเจ้าตัวน้อยของเรา🥰

เช่นกันค่ะแม่🥰

บ้านนี้10สิงหา ท้องคือเเตกลายปวดหลังลุกลำบากฉี่บ่อยนอนยากคันตามตัวมีตุมเต็มหลังท้องเเรกท้องพึ่งออก26สัปดาห์ ตื่นเต้นมากอยากเจอหน้าเเล้ว

ยังไม่รู้เพศเลยไปอัลตซาวด์3ครั่งเเล้วยังไม่เจอเลย

คนท้องเป็นทุกคนจ้า เพราะน้องดูดแคลเซียมเรา ถึงทำให้เรามีอาการปวดตามตัว ยิ่งไตรมาสสุดท้าย ปวดคูณ2 ลุกนั่งลำบาก

แม่บ้านนี้กินแคลเซียมไม่ได้เลยค่ะแม่กินได้แต่นม

บ้านนี้23ส.คจ้า มีแต่คนทักว่าท้องเล็กจัง ที่เห็นท้องใหญ่ๆนั่นคือไขมันของอิแม่ทั้งนั้นเลยจ้า555#ท้องแรก

ท้องเล็กแต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็โอเครแล้วค่ะแม่🥰

7สิงหาคะ นอนรำบากมาก ขาก๊บวมเะราะน้ำหนักขึ้นเยอะมากคะ ขึ้นมา15โล กังวนจะเปนเบาหวานขึ้น

น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วค่ะแม่

16สิงหาค่ะ ยังไม่รู้เพศ แต่อาการเดี๋ยวกันเลยค่ะ แต่มีอาการเบื่ออาหารรวมด้วย

ลุ้นๆค่ะยังแพ้ยุหรอค่ะแม่

เหมือนกันค่ะแม่ ปวดหลังปวดสะโพกสุดๆ บ้านนี้นำหนักขึ้นมา 6 โล แล้วค่ะ 13 สิงหา

ชอบกินของหวานๆตั้งแต่เดือนแรกเลยค่ะ แต่น้ำหนักมาขึ้นช่วง 18 วีคค่ะ สู้ๆเช่นกันค่ะแม่