159 ตอบกลับ

เป็นครั้งแรกก็ตอนท้องเนี่ยแหละค่ะ หมอป้ายยาให้ หายไปพักนึง ฮอร์โมนเปลี่ยนก็เป็นอีก

เคยค่ะ เลิกใส่แผ่นอนามัย ใส่ กกน ที่ระบายอากาศดีๆ บางทีใส่เป็นกางเกงขาสั้นซ้อนไปเลย

VIP Member

เป็นค่ะ มีกลิ่นด้วย รอหมอนัดอีกรอบจะไปแจ้งคุณหมอค่ะ ไม่ไหวกับกลิ่นเลย🥲 ท้อง5ค่ั

คุณหมอแก้ไขอย่างไรคะ

เคยคะ ตอนนี้ท้อง6เดือนยังไม่หายเลยคะ หมอให้ยาสอดและยาฆ่าเชื้อคะ มีคำแนะนำไหมคะ

คุณแม่ได้ไปหาหมอยังคะ

เป็นค่ะ ตั้งแต่ท้องมาจนตอนนี้ 22 วีคแล้วมาเยอะจนต้องใส่ผ้าอนามัยไว้เลยค่ะ

ตอนที่ไหลออกมาจะขาวขุ่น พอแห้งจะเป็นสีเหลือง ไม่คัน อันตรายมั้ยคะแบบนี้

เคยค่ะหมอให้ยาสอด1เม็ดอาการเริ่ดีขึ้นค่ะไม่มีอาการคันในช่องคลอดนะคะ

แล้วถ้าเป็นแบบแป้งละคะมีกลิ่นด้วยทำไงดีคะอันตรายมั้ยท้องแรก

เคยตกขาวสีน้ำตาลเข้ม เป็นตลอดเลย แอบกลัวอยู่เหมือนกัน

เป็นค่ะ ไหลออกมาแบบกลั้นไม่อยู่เป็นช่วงๆค่ะ สีเขียวๆ