7 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็นน.ลดค่ะ หมอบอกให้เน้นโปรตีน เช่น ไข่ต้ม นม กล้วยน้ำหว้า เต้าหู้ ถั่ว ปลาน้ำจืด (ปลาทะเลไม่ควรทานมีสารสปอทค่ะ)

Super Mum

บ้านนี้ก็ตัวเล็กค่ะ หมอให้เพิ่มน้ำหนักเดือนละ 1-2 โล กินทุกอย่างที่มีประโยชน์แต่กินเยอะขึ้นกว่าปกติค่ะ

VIP Member

* กล้วยน้ำว้า นมสลับกันหลายๆแบบ ไข่ต้ม หมูไก่ปลางับ ทานผักผลไม้และดื่มน้ำเปล่าเยอะๆด้วยคร้าบ

VIP Member

น้ำเต้าหู้ นมถั่วเหลือง ไข่ต้ม กล้วย ปลา ทานได้เยอะแค่ไหนอัดลงไปเลยค่ะ

น้ำเต้าหู้ ไข่วันละ 2 ฟอง กินแป้งพออิ่มที่เหลืออัดโปรตีน อ้วนแน่นอนจ้า

ทานนม+ไข่อาหารที่มีประโยชน์ค่ะแม่

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ