65 ตอบกลับ

ตั้งครรภ์แล้วก็ฝากทันทีจ๊าบ้านนี้ เพื่อให้คุณหมอตรวจความสมบูรณ์แข็งแรงและเตรียมความพร้อมต่อๆไป กินวิตามินเสริมจากทางคุณหมอแนะนำจ๊า

VIP Member

บ้านนี้รู้ก็2เดือนกว่า กลับมาจากต่างจ.อีกต้องกักตัว14วัน ยุคโควิท พอครบ14วันเลยรีบไปฝากครรภ์ ได้13w1d ค่ะ 55555

พอรู้ว่าท้องก็ฝากเลยค่ะยิ่งเร็วยิ่งดี ถ้าเกิดตั้งครรภ์ผิดปกติจะได้ให้คุณหมอหาทางแก้ไขน่ะค่ะแม่

ตรวจว่าตั้งครรภ์ก็รีบไปฝากค่ะ.แล้วหมอจะนัดตรวจในรอบต่อไป.ฝากเร็วก็ดีต่อเด็กจะได้ยาบำรุงมาทาน

VIP Member

ไปตั้งแต่ตรวจเจอ 2 ขีดเลยค่ะ ซาวด์ครั้งแรกเจอถุง คุณหมอบอกอายุครรภ์ 4 w ค่ะ😊

บ้านนี้ฝากท้องตอน 12 วีคคะ เพราะเคยท้องลมมาก่อนเลยรอให้ชัวร์ก่อนคะ

รู้ว่าท้องตอน7w แต่ฝากตอน13wจ้า พอดีย้ายมาอยู่ต่างจังหวัดจ้า

VIP Member

ตอนรู้ว่าท้องก็ปาไป7เดือนแล้วค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลย

ตรวจตั้งครรภ์ครั้งที่2คือเกือบ2เดือน ก็ไปฝากท้องเลยคะ

VIP Member

ไปตรวจที่อนามัยแถวบ้านรุ้ว่าท้องก็ไปฝากครรภ์เลยคะ