19 ตอบกลับ

ตอนนี้35วิคแล้วค่ะ​ แต่เป็นไข้​ แต่อุณหภูมิ​36สา​ มีแค่ไอ​ เป็นน้ำมูกเจ็บคอ​ มีเสมหะวันนี้ไปโรงพยาบาลมาแล้วไปตรวจโควิดไม่ได้เป็น แต่พอกลับมาบ้านมีอาการถ้า นอนปกติแล้วเราหายใจไม่ทันเหนื่อยง่าย​คุณแม่เคยเป็นไหมคะ

ใจเย็นๆค่ะ เดือนกุมภามี 28 วัน ถ้าแม่อยากลุ้นพรุ่งนี้เช้าตรวจใหม่ค่ะ ซื้อที่ตรวจต่างยี่ห้อกันด้วยนะคะ เพราะขึ้นจางมาก บ้านนี้ก็ตรวจตอนวันที่ประจำเดือนต้องมา แต่ก็ขึ้น2 ขีดชัดทั้ง 2 ท้องเลยค่ะ

เห็นจางๆค่ะ เป็นเหมือนเราเลยพึ่งตรวจวันนี้ จางประมาณนี้เลยจ้าต้องเอาไฟส่องดูถึงจะเห็น🤣 ยังไงก็รอตรวจอีกรอบ ไม่งั้นก็ไปหาหมอตรวจเลือดก็ได้จ้า

เห็นเงาๆจางๆค่ะ ลองรออีกอาทิตย์นึงหรือสองอาทิตย์ค่ะ ถ้าท้องขีดจะชัดเจนหรือถ้าใจร้อนตรวจทุกเช้าก็ได้ค่ะแต่เปลืองแผ่นตร รวจหน่อยนะ

บ้านนี้จางแบบนี้เลยค่ะ ประมาณ3วันไปซาวด์ยังไม่เจอถุงตั้งครรภ์เลย หมอเลยนัดอีก1เดือนถัดมาก็เจอเจ้าจิ๋วน้อยกับเสียงหัวใจแล้วค่ะ

ของเราตรวจตอนแรกจางกว่านี้อีกค่ะเลือกที่จะไป รพ. ตรวจเลือดซาวผ่านช่องคลอดจนตอนนี้ท้องได้9เดือน2วันแล้วค่ะ

ท้องค่ะ ขึ้นจางทั้ง 2แบบ ของเราตรวจก่อน ปจด.มา 1วัน จางๆแบบนี้ เราตรวจไป 3อัน จางทุกอัน ตอนนี้ได้ 5เดือนแล้วค่ะ

ขอให้น้องแข็งแรงนะคะ

ทางนี้ก็ลุ้นอยู่เหมือนกันค่ะ ประจำเดือนขาดไปแค่1วันเอง เลยลองตรวจดู ขึ้นขีดจางๆมากๆ

หนูเคยท้องแต่ท้องไม่มีหัวใจพึ่งดูดเมื่อต้นเดือนม.ค.คะแล้วเมนก้มาเดือนที่แล้วเดือนแรกจากที่ดูดออกเลยนับยังไม่ทันได้นับแต่เดือนนี้ยังไม่มาคะ

เห็นค่ะ แต่จางมากๆๆๆๆๆ เกือบจะไม่เห็น รอสัก7 วัน ตรวจใหม่ฉี่แรก หลายๆยี่ห้อค่ะ

ปกติประจำเดือนจะมาวันที่12คะเดือนนี้ยังไม่เลยลองตรวจดูคะขอบคุณนะคะ

เห็นค่ะ ของเราก็แบบนี้เลยตอนประจำเดือนขาด3วัน ตอนนี้18สัปดาห์แล้วค่ะ

ยินดีด้วยน้าาา