64 ตอบกลับ

VIP Member

14wค่ะ เพราะปจด.มาไม่ปกติทุกเดือนเลยไม่ได้เอะใจ อีกอย่างปล่อยท้องมา5ปีไม่ติดสักครั้งเลยไม่คิดว่าจะติด แต่สงสัยตอนมีอาการนอนมากมึนหัว กินอะไรก็จะอ้วก อารมณ์นอยด์ เลยตรวจสรุปท้องค่ะ เจอหมอดุนิดหน่อยว่าทำไมเพิ่งมาฝากครรภ์

ไปหาหมอตั้งแต่ 4 สัปดาห์5 วัน และ 6 สัปดาห์ 5 วันที่กรุงเทพค่ะ แต่ยังไม่ได้ฝากครรภ์เพราะจะกลับมาฝากครรภ์ที่ต่างจังหวัด แต่คุณหมอก็ให้ยามาทานตลอด จนกลับมาฝากครรภ์ที่อุดรตอน 7 สัปดาห์ 2 วันค่ะ

VIP Member

รู้แล้วก็ไปฝากเลยค่ะ จะได้กินยาบำรุงน้องตั้งแต่เนิ่นๆ ป้องกันความพิการ บ้านนี้ฝาก12วีคยังกังวลเลยว่าน้องจะสมบูรณ์มั้ย

รู้ว่าท้องก็ไปฝากได้เลยค้าฝากไว้หมอก็จะให้ยามากินลูกก็จะได้รับยาไว้คะ

บ้านนี้22ค่ะเพราะที่บ้านมีปัญหา​เรื่อง​คนโต+ไม่ค่อยมีเวลาด้วยค่ะ​

7วีก เป็นแม่เลี้ยงเดียว ต้องแต่วันฝากครรภ์ครั้งแรก

บ้านนี้ฝากช้ามากคะฝากตอนท้อง5เดือนจะ6เดือนแล้วคะ

ตรวจเจอก้อฝากเลยค่ะยิ่งฝากเร็วเท่าไรยิ่งดี

บ้านนี้รู้ตัวว่าท้องช้า ไปฝากตอน10+2จ้า

ฝากตั้งแต่รู้เลยค่ะ บ้านนี้7วีค