23 ตอบกลับ

ไม่มีอาการแพ้คือดีมากจริงๆค่ะ บ้านนี้ฝากครรภ์ตอน 6w ค่ะ แต่หาหมอตั้งแต่ 4w เพราะทานอะไรไม่ค่อยได้ อาเจียนทั้งวันเลยค่ะ แต่ก็ฝืนทานอยู่นะคะ 😂 คุณสามีก็ขยันสรรหาของกินมาให้ตลอดค่ะ แต่ก็จบลงด้วยการอาเจียนตลอดเหมือนกัน 😆 และก็คัดหน้าอกคล้ายตอนมี ปจด. ค่ะ แต่ยังดีที่บ้านนี้ไม่ค่อยมึนหรือวิงเวียนนะคะ

ฝากตอน 5w6d ค่ะ ตรวจเจอหลังประจำเดือนขาด8วันค่ะ มีอาการแค่เจ็บหน้าอกกับง่วงนอนค่ะ ไม่มีอาการแพ้อย่างอื่น ทานได้ปกติ พอดีน้องเป็นแฝดเลยฝากครรภ์เลย ตอนแรกตั้งใจสักสามเดือนค่อยฝาก ตอนนี้ 14w5d แล้วค่ะ

ฝาก4w3d ตอนนี้ 5w4dจ้า ตรวจเจอตั้งแต่4w ก่อนตรวจเจอ 2-3วันก่อนวันกำหนดเป็นประจำเดือน สิวขึ้น หงุดหงิด หิวมากๆๆ คลื่นไส้ เหม็นอาหาร เลยลองตรวจดู 2ขีดชัดมากเลยค่ะ แต่อาการนั้นหายไปแล้ว หิวอย่างเดียว

ยังคิดว่าตัวเองท้องอืด​เป็น​กระเพราะค่ะ​ ทานอะไรก็อิ่มไว อาหารไม่ย่อย​ ง่วงนอน​ เวียนหัว มัวแต่กินลดกรด​ สรุปซื้อที่ตรวจขึ้น​สองขีด5555

บ้านนี้ปตด.ขาด1สัปดาห์ก็เวียนหัวแพ้ท้องหนักมากเลยจ้า แพ้ตั้งแต่รุ่ว่าท้องยัน3เดือนครึ่งเลย กินอะไรอ้วกออกหมด

บ้านนี้ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ ไม่แพ้ ประจำเดือนไม่มา2เดือนเลยซื้อที่ตรวจมาตรวจเล่นๆสรุปขึ้นค่ะฝากตอน 8w ค่ะ

บ้านนี้ตรวจตอนประจำเดือนขาดไป7วันเหมือนกันค่ะ ตอนนี้6วิคแล้ว มีอาการปวดหลังนิดหน่อย #ท้อง2ค่ะ

เรามีอาการง่วงบ่อยค่ะ มีเวียนหัวบ้าง รู้สึกแปลกๆอาการคล้ายจะเป็นปจด. พอไปตรวจก็ได้ 6 w แล้วค่ะ

บ้านนี้ประจำเดือนขาด 1 วัน มีอาการเวียนหัวเลยตรวจดูสรุปขึ้น 2 ขีด ตอนตรวจ 4 w ฝากท้องตอน 5 w ค่ะ

6w4dไม่มีอาการอะไรเหมือนคนท้องเลยค่ะยังไม่ได้ฝากท้องหมอนัดวันที่8ค่ะลุ้นๆค่ะ