112 ตอบกลับ

รพ.รัฐ​ ถูกประหยัดเงิน​ นานๆจะได้ซาวด์ที่​ เหมาะกับคนมีเวลาเยอะ​ เพราะไปรอนานคะ คลินิก​ แพงหน่อย​ เวลาตามหมอเปิด​ ซาวด์ทุกครั้ง​ เหมาะกับคนทำงาน​ เพราะคลินิก​ส่วนใหญ่เปิดเย็น​ ไม่ก็เสารอาทิตย์​ ไม่ต้องรอนาน​มาก แล้วแต่แม่จะสะดวกจ้าาา

เคยไปฝากที่คลีนิค รอคิวนานมาก 4 ชม.แถมเจ้าหน้าที่พูดจาก็ไม่ดี หลังจากนั้นเปลี่ยนไปฝากที่รพ.รัฐ ( มอ) เร็วมาก นัด 9.30 ไปถึง 9.00 ได้เข้าหาหมอ ตามเวลานัดพอดี รวดเร็ว บริการดีมากค่ะ

18 w ค่ะ

VIP Member

คนแรกก็อนามัยดูแลดีสมบูรณ์ทุกอย่างออกมาครบตามกำหนดหมออนามัยคนนี้พูดดีดูแลดีค่ะคนที่2ก็เลยฝากกะหมออนามัยคนเดิมค่ะ

บ้านนี้ฝากโรงพยาบาลรัฐค่ะ คุณภาพได้โรงพยาบาลเอกชนเลยค่ะ การดูแลการคลอดและหลังคลอดประทับใจมากค่ะ🥺♥️

ฝากที่ปทุมเวชเอกชนค่ะ แต่จะย้ายมาฝากที่ม.ศ.ว.รัฐกึ่งเอกชนค่ะ เพราะท้องใหญ่แล้วไม่สะดวกเดินทางค่ะ

ฝากคลีนิคจ้า ก็อยากประหยัดค่าใช้จ่ายแต่หมอโรงพยาบาลใกล้บ้านพูดจาไม่น่าฟังเอาเลย

รัฐค่ะ แต่ถ้าจะฝากช่วงนี้ แม่ไม่มีปัญหาเรื่องเงิน แนะนำคลีนิคจ้า เพราะคนน้อย

ตอนเเรกฝากอนามัยจ้า ทีนี้ รพ.ไห้มารพ.อย่างเดียวไม่ไห้ไปอนามัยอีกเลยค่ั

บ้านนี้ช่วงไตรมาส 1 และ 2 ฝากคลินิค.ตอนนี้ย้ายมาบ้านเกิดเลยฝาก รพ.รัฐจ้า.

ขอถามหน่อยคะ...ถ้าเราฝากคลีนิค พอไกล้คลอดเราจะย้ายมาคลอด รพ.รัฐ ได้มั้ยคะ

แล้วแต่ความสะดวกค่ะ คลีนิคหรือ รพ.ก็ได้จ้า แต่บ้านนี้ฝากคลีนิคค่ะ