29 ตอบกลับ

ท้องแรกเจ็บคลอด39+3วีค คลอดเองไม่ได้อุ้มเชิงกรานแคบท้องสองนัดผ่า38+1วีคค่ะ

ท้องแรกผ่าคลอด39วีควันแรกเลยค่ะ ท้องสองก็รอลุ้นว่าจะกี่วีค

37+1 ค่ะ ครรภ์เป็นพิษ น้องออกมา 3520กรัม ร่างกายแข็งแรงดีค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้ 36+4 ค่ะ ผ่าฉุกเฉิน รกลอกตัวก่อนกำหนดค่ะ

อาการเริ่มแรกจะอ่อนเพลียมากค่ะ ปวดเอวช่วงล่าง ปวดมากจนยืนไม่ได้ค่ะ ตอนแม่บ้านนี้เป็นก็คิดว่าแค่อาการปวดเมื่อยทั้วไปของไตรมาส3 เลยนอนพักทั้งวัน จนตอนเย็น ลุกขึ้นมาจะไปอาบน้ำเท่านั้นแหล่ะค่ะ ปวดท้องแบบจะตายเลยค่ะ ท้องปั้นแข็ง มดลูกบีบตัวแบบไม่คลายค่ะ โชคดีที่รพ.อยู่ใกล้บ้าน ถึงรพ.ปุ๊ปหมอจับผ่า ใช้เวลาไม่ถึงครึ่งชม. นับจากเวลาที่ถึงรพ.ค่ะ มันฉุกเฉินมากและมีความเสี่ยงมากค่ะ ดีทีาไปรพ.ทัน

37weekพอดีค่ะ ชีพจรเต้นช้า หมอให้ผ่าเลยค่ะ 😁

ท้องแรกผ่าตอน 36+2w ท้องสอง 36+4w ท้อง3รอลุ้นคะ

VIP Member

บ้านนี้ท้องแรกคลอด 39+4 ท้องคนที่ 2 คลอด 38+3 ค่ะ

บ้านนี้คุณหมอบอกให้ผ่าคลอด38w ค่ะ

หมอนัด 39w ค่ะ เด็กสมบูรณ์มากที่สุด

บ้านนี้38+3จร้าสิ้นเดือนนี้☺️☺️☺️