17 ตอบกลับ

ลองของดูดูเลิฟ มันจะมีขีดบอกว่าเต็มหรือไม่ด้วย ลองดูนะคะ บ้านนี้ใช้ยี่ห้อนี้มาน้องไม่แพ้เลย น้องผู้ชายเหมือนกันค่ะ และก็ใช้ครีมทากันผื่นไปด้วย (แม่ๆๆบ้านนี้เปลี่ยนผ้าอ้อมทุกๆๆ 4 ชั่วโมงค่ะ)ลองดูนะคะ

แม่ใช้สูตรไหนคะ มีหลายสูตรมากเลยเราเลือกไม่ถูก

ต้องเปลี่ยนบ่อบๆค่ะ เรา เปลี่ยน ทักๆ3-4ช.ม เลย ช่วง 1-2เดือนแรก ลุกจะอึฉี่บ่อยเยอะ ต้องรีบเปบี่ยนเลยนะค่ะ แต่พอลืมเปลี่ยนปึ้ป เห็นจุดแดง เลย ไม่ใส่ ปล่อย ใส่ผ้าอ้อมแน ครึ่งวันเพื่อระบาย

เปลี่ยนเพิ้มทุก 3 ชม.ค่ะ ไม่ต้องรอเต็มแม่ อึต้องรีบเปลี่ยนห้ามหมก ซับแห้ง ทาครีมทาผื่น แล้วปล่อยน้องอ้าซ่าสัก 5 นาที ค่อยใส่เพิ้ส หรือใส่กางเกงผ้าอ้อมวันละ 1-2 ครั้งก็ได้

อันนี้น้อง5เดือนแล้วค่ะพลิกหงายเองได้แล้วค่ะ น้องนอนคว่ำมาตั้งแต่ออกร.พแล้วค่ะ แต่ไม่ได้คว่ำตลอดนะคะจะสลับนอนหงายบ้างตะแคงบ้างค่ะ ขอบคุณแม่มากค่ะ❤️

Merries ค่ะ ซึมซับได้ดี ใช้ยี่ห่ออื่นฉี่ทะลัก กลางคืนลูกก็ร้องเพราะแพมเพิสเต็ม แต่ใช้ Merries ลูกไม่ร้องตื่นมากลางคืนเลยค่ะ

บ้านนี้ก็แพ้เบบี้เลิฟเขียวค่ะ ตอนนี้ใช้ ดูดูเลิฟ ราคาไม่แพงค่ะ

แม่ใช้สูตรไหนอยู่คะ เราเลือกไม่ถูกเลย

ลองใช้เบบี้เลิฟสีเหลืองยังค่ะสีเหลืองเป้นสูตรอ่อนโยนกว่าค่ะ

ใช่ค่ะใช้เหมือนกันเปนเดกผชด้วยสองคนแรกเป็นลูกสาวจะใช้ของมามี่โป๊ะโก๊ะไม่แพ้พอเปนลูกชายดันแพ้เลยเปลี่ยนมาใช้เบบี้เลิฟสีเหลือง

มามี้โป๊ะโก๊ะสีทองคะแม่ใช้ดีนุ่มด้วยคะบ้านนี้ก็ใช้อยู่

บ้านนี้ใช้ของ DODOLove ค่ะ ซึมซับดี แห้งเร็วกว่ายี่ห้ออื่น

ดันเลยค่ะ บ้านนี้ก็ใช้ คุ้มมาก ดีมาก https://s.shopee.co.th/9UgxGEU4Pt

ดูดูเลิฟค่ะ ราคาถูกประหยัด บางแต่ซึมซับดี

แม่ใช้สูตรไหนหรอคะ

บ้านนี้คนแรกไม่ใช้เลยลูกแพ้หนักมาก