10 ตอบกลับ

สวัสดีค่ะ ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์กับเราค่ะ การแตกน้ำแดงหรือการเกิดการตกครรภ์สามารถเกิดขึ้นได้ทุกวันตั้งแต่สัปดาห์ที่ 37 เป็นต้นไป แต่ไม่จำเป็นว่าจะเกิดในวันที่กำหนด 13 มิย. ตามคำถามของคุณค่ะ ถ้าคุณมีอาการท้องแข็งบ้างนิดหน่อย และไม่มีอาการอื่น เช่น การแตกน้ำ หรือการมีการตกครรภ์ คุณสามารถรอดูอาการต่อไปได้ค่ะ แต่ถ้ามีอาการท้องแข็งมากขึ้น หรือมีอาการเจ็บท้องรุนแรง คุณควรติดต่อแพทย์หรือโรงพยาบาลทันทีเพื่อให้ได้คำแนะนำทางการแพทย์เพิ่มเติมนะคะ ขอให้คุณแม่และลูกน้อยสุขภาพแข็งแรงนะคะ และอย่าลืมดูแลตัวเองด้วยค่ะ ❤️ https://invol.co/cll6uma

ขอบคุณนะคะ

ทางนี้ท้องแข็งเหมือนกันค่ะ แต่ยังไม่อาการใดๆเลยมีแต่ปวดจิมิเวลาเดินเหลือเวลาอีก14วันแล้วค่ะ

13มิถุนา เหมือนกันค่ะ มีแค่เจ็บเตือนนิดหน่อย แต่ปากมดลูกยังไม่เปิดเลยค่ะ

กำหนด17มิถุนามีท้องแข็งบ่อยแต่ไม่ถี่และมีปวดจิมิและก้นกบค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะแม่

VIP Member

บ้านนี้แตกแล้วค่ะกำหนด7มิ.ย.แตก21.พ.ค.ค่ะ37+4วีค

ยินดีด้วยนะคะ ☺

อยากทราบว่าเด็กกลับหัวหรือยังคะ

13 มิถุนาเหมือนกันค่ะ เงียบกริ้บบ

กำหนดคลอด 18 มิ.ย เงียบมากเลยจ้า

กำหนด18เหมือนกันยังไม่มีอาการค่ะ

22 มิถุนา เงียบเหมือนกันค่ะ

เงียบเหมือนกัน รอเหมือนกันค่ะแม่ๆ

12จ้า ยังอยู่ๆ😂