21 ตอบกลับ

เดือนแรกๆทานข้าวไม่ลงเหมือนกันค่ะ เลยทานโปรตีนแอมเวย์ (ส่วนตัวทานของแอมเวย์เพราะมันย่อยง่ายค่ะ) แล้วก็ทำน้ำผักผลไม้ปั่น ผักใช้เป็นแบบสุกหรือแบบผง ผลไม้เน้นเบอรี่ค่ะ พอช่วยได้

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ 10วีค ทานได้แต่พวกน้ำๆ ก๋วยเตี๋ยวกับต้มจืด ทั้งๆที่หิวมากนะคะ แต่บางทีกินเข้าไปก็อาเจียนออกหมด พยายามทานผลไม้เพื่อรองท้องก็ยังอ้วกเลยคะ

บ้านนี้ 7 วีคเองคะ กลัวจะหนักกว่ามากๆ

บ้านนี้แรกๆกินได้แกงจืดกับไข้เจียวใส่มะเขือเทศแต่ก็ยังเหม็นๆอยู่อาศัยกินบ่อยแล้วก็กินนมผลไม้พยายามคงน้ำหนักไว้ตอนนี้จะเข้า21วีคแล้วหาย

ช่วงแพ้ท้องแรกๆบ้านนี้ทานแต่พวกบะหมี่กับก๋วยเตี๋ยว ไม่ก็เกาเหลากับข้าวค่ะ เวลาอ้วกพวกเส้นจะไม่ทรมาณเท่าทานข้าวแล้วก็ไม่แน่นท้องเกินไปค่ะ

เป็นเหมือนกันเลนค่ะ พอท้องแล้วกินแต่ก๋วยเตี๋ยว

ต้องไปเรื่อยๆ อ่ะค่ะถึงจะรู้ว่าอันนี้กินได้หรือไม่ได้ เน้นพวกผักผลไม้ด้วยก็ดี เลี้ยงพวกผักฉุนๆ อาหารมันๆ ลองข้าวต้มใส่เกลือดูก็ดีค่ะ

ตอนนี้กินได้แต่น้ำต้มข้าวเลยค่ะ

บ้านนี้ 15+3 week. คะ ไม่มีอาการแพ้แต่ต้องแบ่งมื้ออาหารกินบ่อยๆคะถ้าท้องว่างจะอยากอ้วก ถ้าเริ่มรุ้สึกหิวให้กินเลยคะ

ใช่คะ หลังๆมาพอจะรู้แล้วว่า ถ้าหิวนิดหน่อย ต้องกินทันที

เป็นตั้งแต่เดือนแรกคะตอนี้เข้า3เดือนยังแพ้อยุ่เรยทานใรใม่ใด้อ้วกออกหมดทานใด้แค่น้ำมาม่ากะนมน้ำป่าว

ให้กำลังแม่ๆนะคะ

บ้านนี้กินผลไม้ได้หมดทุกอย่าง ส่วนข้าวที่กินได้ทีแค่อย่างเดียว ข้าวกับปลาทูค่ะ ท้องลูกแมวแน่ๆเลย5555

ได้แค่ผลไม้กับปลาทูเองจ้า55555555 อยากจะกินเยอะๆกว่านี้อ่าาาาา เสียดาย

บ้านนี้แพ้หนักมาก ทานได้แต่ของเผ็ดๆ หรือร้อนๆกลิ่นไม่แรงเท่านั้นค่ะ และผลไม้สดรสเปรี้ยวช่วยได้ค่ะ

บ้านนี้กินได้แต่ผลไม้หวานๆเฉยเลยค่ะ

ทานน้ำขิงค่ะช่วยได้จะลดอาการแพ้ท้องได้จ้าเพราะตอนท้องอ่อนๆหมอแนะนำให้กินน้ำขิงให้คุณแม่ลองดูคะ

จะลองทานดูนะคะ