8 ตอบกลับ

เป็นค่ะ แน่นหน้าอก หายใจไม่สะดวก หายใจลึกๆ ก็ไอจนเจ็บคอ สามีก็บ่นให้ไปหายาแก้ไอมากิน😅 คือเราไม่ได้ไอแบบนั้นอ่ะ ที่ไอคือระบบหายใจติดขัด

บ้านนี้เป็นเฉพราะกลางคืนค่ะ พอกลางวันก็หาย

น่าจะเป็นกรดไหลย้อนรึเปล่าคะ เคยเป็นคะ จุกๆเหมือนมีอะไรในคอหายใจไม่สะดวกต้องนั่งพิงหลับเอา พรุ้งนี้ก็หาย เป็นไม่บ่อยแต่ทรมานมากก😤

ใช่ค่ะ บางทีถึงขั้นนอนไม่หลับทั้งคืน ทรมาน

เป็นกรดไหลย้อน ทานกาวิดคอนค่ะแม่และปรับการกินค่ะ บ้านนี้เป็นกรดไหลย้อนตั้งแต่ยังไม่ท้อง พอท้องหนักเลยค่ะ

บ้านนี้ต้องอ้วกออกวันละ 2-3 ครั้งถึงจะนอนได้ทรมารมากเลยค่ะ

✌️❤️

เป็นจ้ารู้สึกเหมือนมีอะไรติดๆในคอ แต่ก็นอนได้ปกติ

เรานอนไม่ได้เลยค่ะ ต้องพิงหมอนหลับเอา

เป็นเหมือนกันค่ะใช่วิธีนั่งหลับเอาค่ะ

ไปร้านขายยาที่เป็นเภสัชกรค่ะบอกเขาว่าเป็นกรดไหลย้อนของคนท้องเขาจะจัดให้ค่ะหนูกิน2-3วันหายเลยค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ 33w

VIP Member

ทานอาหารดึกมั้ยคะ

ทานข้าวเย็นก็ประมาณ5โมงเย็น6โมงเย็นค่ะแม่