35 ตอบกลับ

เตรียมครบตั้งแต่ 28w แล้วค่ะทะยอยซื้อเรื่อยๆ 31w ซักพับใส่ตะกร้าพร้อมแล้ว ตอนนี้ 34w ถ้ามานั่งซักตอนนี้อิแม่ไม่ไหวค่ะแค่เดินก็เหนื่อยแล้ว😂😂

33+1เตรียม​แล้วจ้าเหลือเครื่องปั๊มนม.คิดหนักไม่รู้​จะเอายี่ห้อไหน.แบบไม่แพงมาก.แล้วต้องเลี้ยงแค่เดือนกว่าก็ต้องกลับ​ไป​ทำงานต่อ😅

บ้านี้ทยอยเตรียมตั้งแต่28 Wละคะ ทยอยซื้อทีละนิดๆจะได้ไม่หนักทีเดียว ตอนนี้เหลือแต่ชิ้นใหญ่ๆเลยเลย พวกเครื่องปั้มนม ที่นึ่งขวด 😁😁

TapFluencer

เตรียมตั้งแต่6เดือนเลยค่ะ😂 ตอนนี้ครบหมดทุกอย่างแล้ว รอซักอย่างเดียวเลย เพราะกลัวน้องจะออกมาก่อน เลยต้องรีบเตรียมใว้

บ้านนี้34w เรากับแฟนไม่ได้เตรียมเลยค่ะ คุณตาซื้อเตรียมให้หมดเลย บอกให้เราเตรียมเงินไว้แค่ค่าห้องพิเศษตอนคลอด

32 w ก็เริ่มเตรียมได้แล้วคุณแม่ บ้านนี้ก็เริ่มแล้ว เพราะถ้ายิ่งท้องแก่ยิ่งจะทำอะไรลำบากตะเดินไม่รอดเอาคะ☺️

34+1 แม่ยังไม่ได้เตรียมอะไรไว้แม้แต่อย่างเดียวแม่ย่าบอกคลอดแล้วค่อยไปซื้อ เขาถือก็เลยต้องถือกับเขา🙂

บ้านนี้ทยอยเตรียมพวกเสืัอผ้าเล็กๆน้อยๆตั้งแต่5เดือนค่ะ พรุ่งนี้ครบ32w เหลือพวกของใช้พวกขวดนมค่ะ

ตอนนี้เตรียมครบหมดทุกอย่างแล้วค่ะ 31 w ค่ะ ตอนนี้เริ่มทะยอยซักแล้วค่ะ

34+6 เตรียมไว้ครบเเล้ว เหลือเเต่ของเล็กๆน้อยๆ เตรียมไว้เผื่อฉุกเฉิน😅