28 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็น3รอบจ้ากว่าจะคลอด เพราะท้องช่วงโควิดมาใหม่ๆเลย แต่น้องปกติดีทุกอย่างจ้ะ แม่ไม่ต้องกังวลอะไรนะคะ โควิดก็เป็นเหมือนไข้หวัดทั่วไป

เคยติดค่ะช่วงท้องได้2เดือนไม่เป็นอันตรายต่อน้องค่ะมีอาการมากไหมค่ะถ้าไม่มากไม่ต้องกินยานะค่ะดื่มน้ำอุ่นเยอะพักผ่อนให้เพียงพอ

บ้านนี้ติดตอน 22 วีค หมอแจ้งว่าไม่อันตรายต่อเด็ก กินยาตามหมอสั่ง ตอนนี้ใกล้คลอดแล้ว นอนดิ้นปกติ รอดูตอนคลอดว่าจะมีอะไรผิดปกติไหม

ส่วนตัวเราเองที่แรกคิดว่าไม่มีผลอันตราย ติดโควิดหายเราไอไม่หยุดเลยสรุปไอจนน้ำคร่ำรั่วหมดได้ผ่าคลอดน้องตอน33+5

เราก็ติดโควิทตอนตั้งท้องคะ ดื่มน้ำเยอะๆๆ ถ้าไม่มีไข้รุนแรงก็ ไม่ต้องกินยาลดไข้นะคะ พักผ่อนเยอะๆๆ เอา สู้ๆๆคะ

บ้านนี้เคยติดตอนอายุครรภ์ 12 วีค กินยาพารา ดื่มน้ำเยอะ ๆ ไม่กินฟ้าทะลายโจร ล้างจมูกเช้า-เย็น พักผ่อนให้เพียงพอ

TapFluencer

คุณแม่กินยาตามอาการหรือตามคำแนะนำของหมอนะคะ หากไม่ไอมาก จนเขื้อบงปอดไม่อันตรายค่ะ พักผ่อนเยอะๆ นะคะ

TapFluencer

เราติดตอนเริ่มตั้งครรภ์ แล้วตอนนั้นไม่รู้ตัวด้วยว่าท้อง แต่ไม่เป็นอันตรายค่ะ

บ้านนี้เคยติดโควิทตอน8วิค และก็มาติดไข้หวัดใหญ่ตอน20วิค ไม่มีผลกระทบกับน้องค่ะ

บ้านนี้ติด2รอบ ติดตอน1วีค อีกรอบตอน25วีค น้องคลอดออกมาสมบูรณ์แข็งแรงดีค่ะ