34 ตอบกลับ

ฉีดแล้วคะ 2 เข็ม เข็ม 1ตอนท้องได้ 13สัปดาห์คะ เข็ม2 ฉีดเดือน พ.ย คะ เข็ม 3 ยังไม่กล้าฉีดจร้า รอคลอดน้องเดือน มีนา คะ ค่อยว่ากันอีกที จะฉีดหรือไม่ฉีดคะ 😂

ฉีดก่อนท้อง 2 เข็ม (sinovac) พอท้องครบ 12 สัปดาห์ ก็ไปฉีดเข็ม 3 (pfizer) ค่ะ อาการข้างเคียงขึ้นอยู่กับตัวบุคคลนะคะ ส่วนตัวมีปวดหัว และบริเวณที่ฉีดแค่นั้นค่ะ

ฉีดมีข้อดีคือเชื่อไม่ลงปอดค่ะ ติดมาจะไม่เป็นหนัก เรา 30w กำลังจะไปฉีดเดือนนี้ค่ะ ยอดขึ้นทุกวัน กลัวติดจากที่ทำงานเขาเที่ยวกันดุเดือดมาก

ช่วงท้อง ฉีดซิโนแวค 2 เข็ม คลอดมาแล้ว ก็ไปฉีดไฟเซอร์เข็ม3 ลูกปกติแข็งแรงดีมาก พัฒนาการก็ดี ลูกสมบูรณ์กว่าพวกที่กลัววัคซีนไม่ยอมฉีดนะ

แม่บ้านนี้ฉีดครบ2เข็มแล้วไม่มีอาการอะไรเลยคะ ฉีดตอนท้อง5เดือน ตอนนี้ใดล้จะคลอดแล้วลูกแข็งแรงปกติทุกอย่างคะ ถ้าเป็นไปได้ ฉีดเถอะคะ

บ้านนี้ฉีดไฟเซอร์​เข็มเเรกท้องได้20สัปดาห์​ไม่มีอาการไข้ เเต่ปวดเเขนนิดหน่อยคะ #อันนี้ก็เเล้วเเต่คนนะคะ

ถ้าจะฉีดแนะนำเป็นโมเดอร์นา หรือไฟเซอร์แค่ 2 ตัวนี้ค่ะ ฉีดแล้วปกติดี แต่ก็แล้วแต่แม่ตัดสินใจ

เราเข็มแรกตอน13สัปดาห์ค่ะ ไม่มีอาการอะไร ตอนแรกก้กังวลเพราะเราตัวเล้กมากน้ำหนัก39เอง

38วีค หมอบอกให้ไปฉีด ไม่งั้นไม่ทำคลอดให้ พูดมาแบบนี้ ใจเสียมากเลย แต่ยืนยันไม่ฉีดค่ะ

บ้านนี้ฉีดไฟเซอร์ครบ2เข็มแล้ว ลูกดิ้นปกติดีค่ะ อาการหลังฉีดมีปวดแขนตรงที่ฉีดมา