10 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็อายุครรภ์เท่าๆกันค่ะ คันนิดๆแต่ไม่แตกลายนะค่ะ พยายามอย่าไปเกาค่ะ มันจะทำให้แตกมากขึ้น ใช้โลชั่นเข้มข้นน่าจะช่วยได้บ้างค่ะ รอยแตกพวกนี้เป็นแล้วไม่หายนะค่ะ ขึ้นอยู่กับน้ำหนักตัวคุณแม่ที่เพิ่มมากขึ้นด้วยหรือปล่าวค่ะ

อายุครรภ์กันเท่าๆกัน เรา 27+1 w ค่ะแต่เราไม่คันเลย ใช้ใบโอออยทาเช้าเย็นค่ะ สบู่ก็ใช้ยูสลินอาบน้ำแทนมันช่วยเก็บความชุ่มชื้นให้ผิวค่ะ ทำให้ไม่แห้งตึง

แนะนำปรึกษาคุณหมอดีกว่าค่ะ เพราะครีมบางตัวก็มีส่วนผสมที่ไม่เหมาะกับคนท้องอ่ะค่ะ บ้านนี้เริ่มท้องอ่อนๆ น่าจะผิวแตกเร็วๆนี้แน่เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ใช่เจลเย็นของ cocoro hanako ค่ะ ช่วยลดอาการคันได้ แล้วทาตามด้วย mama butter ของยี่ห้อเดียวกัน เอาอยู่ค่ะ👍🏽

ทำให้ผิวชุ่มชื้นไว้นะคะ ทานีเวียสูตรที่เข้มข้นตลับสีน้ำเงินก็โอเคนะคะ

24วีค2วันค่ะใช้Bio oilทาเลยค่ะแม่ชุ่มชื้นกันแตกลาย

ใช้babyoilทาหน้าท้องและอย่าเกาเพราะหน้าท้องจะลาย

บ้านนี้ใช้ครีมไพรทาค่ะ ไม่มีรอยแตกลายเลยค่ะ

นี้ผิวแห้งกร้านหมดเรยค่ะ คันมากค่ะ

ทาออยทุก 1 ชั่วโมงค่ะ ช่วยได้