4 ตอบกลับ

น้องสุขภาพแข็งแรงตามเกณฑ์ดีไหมคะ เสียดายนะคะที่แม่อยากให้น้องหย่านมแม่ไปทานนมผง ขนาดนมผงยังพยายามทำเลียนแบบให้เหมือนนมแม่เลย แต่ถ้าแม่สะดวกนมผงก็ไม่เป็นไรค่ะ ก็เริ่มจากให้นมผงเป็นบางมื้อ สลับกับนมแม่ก่อน แล้วค่อยๆเพิ่มรอบเอาค่ะ

TapFluencer

แม่เปลี่ยนมาปั๊มนมเก็บสต็อกแทนดีมั้ยคะ ค่อยๆ เริ่มให้น้องดูดขวดทีละนิด เข้าเต้าน้อยลงแบบค่อยเป็นค่อยไปค่ะ

น้องดุดขวดได้ค่ะแต่แม่ไม่มีน้ำนมไห้สต๊อกขนาดนั้นค่ะ

ทำไมแม่ไม่ปั๊มนมสต็อกเลยละคะ ก็ให้น้องกินนมแม่เรื่อยๆจะดีกว่าประหยัด แถมสารอาหารครบกว่านมผง

น้ำนมไม่คอยมีค่ะแม่

ตัวเล็กแต่ตามเกณฑ์ไม่ใช่ปัญหานะแม่ ทางนี้จะ10เดือนละกินเต้ากับข้าว3มื้อ นมผงไม่กินเลย