6 ตอบกลับ

VIP Member

ผื่นคนท้องมั้งคะ ถ้าไปหาคุณหมอจะได้ครีมมาทาค่ะ แต่ยังไงก็ไม่หาย เป็นผลของฮอร์โมนค่ะ การทุเลาก็คงพวกแป้งเย็น ผ้าเย็น เจลเย็น ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้เป็นได้1สัปดาห์แล้วค่ะพึ่งยุบค่ะทาคาลามายกับแป้งเย็นสลับกันค่ะแต่ดูเหมือนแป้งเย็นจะดีกว่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ ช่วงนี้จะชอบเหงื่อออกแล้วผื่นแดงก็คัน

เอาผ้าชุบน้ำเย็นจัดๆ แล้วโบก พอช่วยได้ค่ะ เคยเกาแล้วมันลาม ทรมานมาก

ขอบคุณนะคะ

บ้านนี้เอาผ้าถูเอามือลูบเอาพอคลอดท้องไม่แตกลายเลยคะ

ขอบคุณค่าาา แต่บางทีก็อยากเกา แต่ก็กลัวท้องลาย 555

VIP Member

บ้านนี้หายไปเองค่ะ ไม่ได้ทายาอะไรเลย

ดีจังเลยย

ใช้คารามายด์ สลับ แป้งเย็นคะ

จะลองดูค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^