1 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นค่ะ ใจเต้นเร็วถึง 130+ เลยค่ะ ทำอะไรนิดๆหน่อยไปก็เต้นเร็วเเล้ว บ้านนี้ได้ไปหาหมอมาหมอได้แจ้งว่าเกิดจากการพักผ่อนน้อยมากๆค่ะให้เกิดอาการนี้ขึ้นมา หรือถ้าโดยส่วนตัวคุณแม่มีอาการเลือดจางร่วมด้วยก็เป็นสาเหตุได้ค่ะ คุณหมอแนะนำมาว่าให้พักผ่อนเยอะๆค่ะทานวิตามินหรือถ้าตัวยาที่หมอเคยให้ตอนท้องยังอยู่ให้เอามาทานค่ะช่วยได้ 🤍🫶🏻

ช่วงนี้ก็ต้องคอยพยายามสังเกตตัวเองนะคะถ้าใจเต้นเร็วเริ่มหน้ามืดต้องนั่งทันทีเลยนะคะ เพราะบางทีมันอาจจะวูบภาพตัดไปเลย อันตราย 🫶🏻