50 ตอบกลับ

อายุครรภ์น้อยไปค่ะ ส่วนใหญ่ 6-8w หมอถึงจะเริ่มซาวน์ ถ้าซาวน์ผ่านหน้าท้องไม่เจอ หมอก็จะลองซาวน์ผ่านช่องคลอดค่ะ ใจเย็นๆค่ะแม่ รอไปก่อน เราไปฝากครรภ์ตอน 5w หมอยังไม่รับฝากเลยค่ะ จ่ายแต่โฟลิก นัดอีก 1 สัปดาห์ ค่อยมาซาวน์ใหม่

5 สัปดาห์ก็เจอแต่ถุงตั้งครรภ์เหมือนกันค่ะ หมอนัดอีกที 7 สัปดาห์ก็ยังเห็นเป็นถุงไข่แดง หมอนัดอีก 11 สัปดาห์ ทีนี้เห็นเป็นตัวเลยค่ะ อย่าเพิ่งท้อนะคะ

ตกยุในสถานการเดียวกันเรยคะหลังจากแท้งมาแลว2ท้องตอนนี้ท้องใหม่ประมาร6w หมอบอกยังม่เจอตัวอ่อนอาจเปนท้องลมคะ นัดชาวช้ำวันที่20นี้คะแอบกังวลคะ

นั้นนะสิค่ะ เเสดงว่ามีสิทธิ์​ท้องลมได้ถึง 2-3 ครั้งต่อกันเลยหรอคะ ขอโทษ​นะคะ แม่อายุเท่าไหร่คะ

แฟนท้องใด้8สัปดาห์เจอถุงแต่ใม่เจอเด็ก หมอบอกน่าจะท้องลมกังวลมากท้องแรกแท้ง ท้อง2มาเป็นท้องลมอีกอายุก็เยอะแล้ว คงจะหมดโอกาศที่จะมีแล้ว

น้องหลุดไปแล้วครับ

ลองซาวช่องคลอดดูค่ะ เราซาวช่องคลอดตอน5วีค หมอบอกหายากเพราะอายุครรภ์ยังน้อย แต่สุดท้ายก็เจอถุงไข่แดงค่ะ ปัจจุบัน8เดือนแล้วจ้า

เราซาวด์​ข่องคลอดเหมือนกันคะ เเค่ก้อยังไม่เจอ เลยแอบกังวล

ของเราตอนไปก็ไม่เจอค่ะ เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ แต่หมอนัดไปวันนี้เจอน้องแล้วค่ะ พร้อมเสียงหัวใจเต้น 8สัปดาห์

ดีจังเลย อยากเจอโมเม้นนั้นบ้างจังเลยคะ ผิดหวังมาท้องนึงเเล้ว

บ้านนี้ตอน5วีคก็ยังไม่เจอตัวน้องนะคะ ซาวด์เจอตัวน้องตอน7วีคค่ะ คุณแม่อย่าพึ่งกังวล อย่าพึ่งคิดมากนะคะ

ขอบคุณ​ค่ะเเม่

บ้านนี้ตอน5wซาวด์ผ่านช่องคลอดก็ยังไม่เจอจร้า ใจเย็นๆนะคะคุณแม่ บ้านนี้เจอตอน7w ตอนนี้ได้23w6d. แล้วคะ

ดีใจด้วยนะค่ะเเม่ อยากดีใจเเบบนี้บ้าง

อย่าพึ่งท้อนะคะ​ เราก็เปนแบบตั้ง3ท้องแนะไปซาวด์ไม่เจอ​ ตอนนี้ท้อง4น้องได้9เดือนแล้วคะปกติดีคะ

ไม่เจอทั้ง 3ท้องเลยหรอคะ

5วีคยังไม่น่าจะเจอนะคะ รออีกนิดนึงนะคะ ของเราเจอน้องตอน6วีค6วันค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ