43 ตอบกลับ

ทยอยซื้อตั้งแต่ 3 เดือนค่ะ ยังไม่รู้เพศด้วยย แม่อดใจไม่ไหวว เห็นเสื้อตัวจิ๋วเป็นต้องซื้ออ 🤣🤣

บ้านนี้พ่อทำงานคนเดียวต้องเตรียมทยอยซื้อแล้วค่ะจะได้ไม่หนักทีเดียว กว่าจะคลอดก็ครบพอดี😄😄

พวกผ้าอ้อม เสื้อผูกหน้า เซตหมวก ถุงมือถุงเท้า ผ้าห่อตัว ผ้าเช็ดตัว พวกนี้ค่ะ แต่เสื้อผ้าจะซื้อไม่เยอะนะคะเพราะน้องจะโตเร็ว เดี๋ยวใส่ไม่ทัน 😆😆

23+6 ยังไม่ซื้อเลยค่ะ รอซาวด์รอบ2ค่ะ อยากซื้อมากแล้ว แต่ก็อยากให้ชัวร์ว่าลูกสาวหรือลูกชาย 😁😁

เท่ากันเลยค่ะ อายุครรภ์ บ้านนี้เเม่ยังไม่ซื้อเลยในใจอยากซื้อใจจะขาด เเข็งแรงๆนะคะ😊

28มิถุนาค่ะยังไม่ซื้อของรอลุ้นเพศน้องจะซื้อทีเดียวกลัวซื้อมาเร็วเเล้วฝุ่นจับ

บ้านนี้อดใจรอไม่ไหวเลยถยอยซื้อแต่ของใช้ไว้ก่อน ส่วนเสื้อผ้าไว้สัก7-8เดือน😍

เราทีมกรกฎา เริ่มทยอยซื้อตั้งแต่ 3 เดือนแล้วค่ะ จะได้ไม่ไปหนักตอนใกล้คลอด 😊

ทีมมุถานาเหมือนกันค่ะยังไม่ได้ซื้อเลยยังไม่ได้ซาวด์ดูเพศเลยค่ะ

ทีม มิ.ย 21+5 ได้ลูกสาวแต่ยังไม่ได้ซื้ออะไรเตรียมเลยค่ะ.ท้องแรก

ทีมมิถุนาค่ะ เราเริ่มทยอยซื้อแล้ว เพราะทราบเพศลูกแล้วค่ะ 🥰