38 ตอบกลับ

กินน้ำฝรั่งของดอยคำนะคะ มีขายในเซเว่น จัดสัก 2 กล่อง รู้เรื่องเลยค่ะ เรานี้ก็หนักมากเหมือนกัน แต่ได้น้ำฝรั่งไปนี้ ออกหมดเลยค่ะ ลองๆ

พรีไบโอติก โพรไบโอติกทุกวันค่ะ ซูเปอร์ฟู้ด ไฟเบอร์คนท้องก่อนนอน(ทุกวัน) มะละกอ ผัก ผลไม้เปรี้ยว โยเกิร์ต นมเปรี้ยว วนไปแบบนี้ทุกวันค่ะ

ตอนนี้เป็นเหมือนกันเลยค่ะ แต่ก่อนไม่กินยาบำรุง เราขับถ่ายดีมาก ตั้งแต่หมอให้ยาบำรุงมากินติดต่อกัน1อาทิตย์จะถ่ายแค่2-3ครั้งเอง

บ้านนี้ทำทุกอย่าง ใครแนะนำ มะละกอก็ทาน แก้วมังกรก็ทาน โยเกริ์ต ยาคูล นมที่ช่วยขับถ่าย ขนาดสวนก้น ก็ยังถ่ายยากเหมือนเดิม🥺

บ้านนี้ตื่นนอนกินยาคูลล์ 1 ขวด ถ่ายทุกวันค่ะ ตอนแรกเน้นผลไม้ ผัก แต่ถ่ายยากเหมือนเดิม เลยลองกินยาคูลล์แทนค่ะ ดีจริง

VIP Member

บ้านนี้กินแอปเปิ้ลเขียวตอนเย็น ตื่นเช้ารู้เรื่องเลยค่ะ วันไหนไม่ได้กินก็จะรู้สึกไม่สบายท้อง แน่น ทรมานมากเลยค่ะ

ลองกินนมแอนมัมดูสูตรนมจืดหรือมอลก็ได้ ค่ะวันละ2กล่อง เช้าเย็น เรากินขับถ่ายดีนะคะ ถ่ายดีกว่าตอนยังไม่ท้องอีก

จริงค่ะ กินแอนมัมทุกวัน ถ่ายทุกวันค่ะ ถ่ายคล่องด้วยค่ะ

Emulaxคะหมอที่เราฝากครรภ์​จ่ายให้มากินเพราะท้องผูกตั้งเเต่ก่อนตั้งครรภ์​คะกิน2เเก้ว6ชม.ออกโล่งสบาย​ใจคะ

เราก็ถ่ายยากค่ะ แต่กินมะละกอแล้ว ถ่ายคล่องเลยค่ะ แม่ลองกินดูนะคะ กินตอนท้องว่าง หรือก่อนนอนค่ะ

บ้านนี้ตอนท้องถ่ายดีมาก พอคลอดเสร็จ 4-5 วันถ่ายที ท้องผูกมาก แปลกมั้ยคะ