23 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ตรวจเเบ​บ​quattes (พิมผิดรึป่าว​ ชั่งมันเถอะ)​ ค่าใช้จ่ายทาง​ รพ​ แจ้งว่า​2,500​ เจาะเลือด​ในขณะอายุครรภ์​ 14​week ขึ้นไป​ ผล​ 80/100​ มีสิทธิ์ที่ลูกออกมาจะเป็น 'ดาว์ ได้น้อย​!! แต่ถ้าคุณแม่​ อยากทราบ​ความเป็นไปได้​100%ให้แนะนำตรวจ​ nif.ค่าใช้จ่าย​ 1,3000ประมาณนี้ค่ะ​ ได้ทราบทั้งเพศ​ ทราบทั้งลูกเป็นดาว์หรือป่าว​

VIP Member

เราเข้าโครงการของ รพ.รัฐ แม่ที่35ปีขึ้นไป ตรวจเลือดคัดกรองฟรี และถ้าผลเลือดออกมาพบเสี่ยงสูง หมอเจาะน้ำคร่ำต่อให้ฟรีค่ะ แต่ถ้าจะเจาะเอง ค่าเจาะน้ำคร่ำ 3500บาท. ค่ะ รพ.มาบตาพุด จ.ระยอง

อ่อคะ

บ้านนี้เจาะน้ำคร่ำโรงพยาบาลรัฐ5,000ค่ะต้องจ่ายเองค่ะทางโรงพยาบาลแจ้งว่าอยู่นอกเหนือสิทธิ์ค่ะถ้าตรวจเลือดคัดกรองกับโรงพยาบาลรัฐที่มีโครงการน่าจะฟรีค่ะ

บ้านนี้ตรวจแบบเจาะเลือด NIFTY ค่ะ ราคาอยู่ที่ 13,500 บาท ตรวจตอนอายุครรภ์ 13week 👉ผลออกมาน้อง ปกติดีทุกอย่างค่ะ 👉ทราบเพศ ได้ น้องผู้ชายค่ะ☺️

ใช้ไม่ได้ค่ะ ต้องจ่ายเอง ที่รพ.รัฐของเรา 5000 ขึ้นไปค่ะ ถ้าตรวจน้ำคล่ำ แต่ตรวจคัดกรองน่าจะตรวจเลือดก่อน ไม่แน่ใจราคาค่ะ

รพ.รัฐบางแห่งฟรีค่ะ ถ้าคลินิก ก็เริ่มที่เจาะเลือด2500 น้ำคร่ำ 3000-4000 นิฟตี้หลักหมื่นค่ะ

ประกันสังคมไม่ได้เสียสักบาทค่ะ​ ของเราตรวจเเบบเจาะเลือด​ รพ.รัฐค่ะ​

ฝากนอกเวลาจุฬาครับ ตรวจดาวน์ ค่าเจาะ 4,300 ค่าตรวจและฟังผล 700 รวม5,000

VIP Member

ตรวจแล้วค่ะ 18000 จ่ายส่วนตัว ค่ะ ประกันสังคม ไม่เกี่ยวค่ะ

เจาะเลือด2000. นำ้คลำ่ 4500. คะ่. พึงเจาะมาวันศุกร์ที่ผ่านมาค่ะ

ยังไม่ทราบผลเลยค่ะ. ฟังผลตรวจวันที่6 ก.ย. ค่ะ. พอดีคุณแม่มีถุงนำ้อยุ่ในรังไข่รวมด้วยเลยได้ตรวจค่ะ. อยู่. รพ. ขอนแก่นค่ะ