9 ตอบกลับ

เราคลอดรพ.เอกชนค่ะ รพ.จะเตรียมผ้าอนามัยแบบห่วงให้ค่ะ เอาไว้ใส่ตอนหลังผ่าตัดเสร็จ เพราะยังใส่สายสวนปัสสาวะอยู่ เลยใส่แบบธรรมดาที่แปะกับกางเกงในไม่ได้ แต่พอวันรุ่งขึ้น ถอดสายสวนปัสสาวะออกแล้ว ก็เปลี่ยนมาเป็นแบบธรรมดาที่เราใส่ตามปกติเลยค่ะ เราเตรียมแบบกลางคืนยาว 42 ซม.ไปเองค่ะ เพื่อความมั่นใจว่าไม่ซึมเปื้อนค่ะ

Super Mum

ที่ รพ. มีแบบห่วงเตรียมให้ค่ะ หรือจะเตรียมเผื่อเวลากลับบ้าน บ้านนี้เคยใช้เป็นแบบกลางคืนทั่วไปค่ะ

VIP Member

รพ.มีแบบห่วงให้ค่ะ แม่เตรียมแค่แบบยาวที่ใส่ปกติตอนก่อนท้องเอาไว้ใส่ตอนกลับบ้านค่ะ

ที่โรงพยาบาลจะให้ใส่แบบห่วงค่ะ แต่แม่ควรเอาแบบกลางคืนไปด้วยจะสะดวกกว่าค่ะ

แบบไหนก็ได้ค่ะ ที่เราสะดวก แต่ถ้าซื้อที่รพ.จะไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ค่ะ

VIP Member

ของที่รพ.จะไม่ค่อยสะดวกค่ะ เตรียมเองแบบกลางคืนแผ่นใหญ่ๆจะดีค่ะ

Sanita Maternity Loop เป็นผ้าอนามัยสำหรับหลังคลอด/หลังผ่าตัดค่ะ

VIP Member

ใช้แบบห่วงของ รพ ค่ะ เพราะว่าโดนใส่สายฉี่

เตรียมคะแต่ตอนคลอดซื้อที่รพ.เลย