8 ตอบกลับ

เราคลอด​ 15​ ตค.​ ไปติดต่อ​ปกส.แล้ว​ เค้าบอกว่าเงินจะเข้าตอนเดือนมค.ค่ะ​ จะเข้าย้อนหลังให้​ น่าจะรวบยอด​ พย.​ ธค.​ มค.​ แล้วหลังจากนั้นก็จะเข้าทุกๆเดือนค่ะ

บ้านนี้คลอดน้องเดือนสิงหาค่ะ แต่ประกันสังคมพึ่งเข้าเดือนนี้เดือนแรกค่ะได้600ค่ะ แต่อิก2เดือนไม่เห้นได้เรยค่ะ

บ้านนี้ คลอด ก.ค ได้ทีเดียว3เดือนค่ะ เเล้วเเต่ว่าทาง อบต จะยื่นเรื่องให้เราเร็วเเค่ไหน

ยังไม่ได้ค่ะทางประกันสังคมบอกว่าได้เดือนมกราคมนับเป็นเดือนแรกค่ะ

ยื่นเรื่องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ ยังไม่ได้ยื่นเลย

ขอบคุณมากค่ะ

นับจากยื่นเรื่องอีก3เดือนค่ะ

ยังเลยคะ

Super Mum

600 ค่า