57 ตอบกลับ

เจ็บท้องคลอดแล้วแต่คนนานไม่นาน แต่ตอนเบ่งคลอด ตอนเย็บ เจ็บสุดๆ แต่เดี๋ยวก็ผ่านไปกลั้นใจเบ่งให้ออกมาค่ะ พึ่งคลอดเมื่อวาน❤️

รู้สึกแต่ไม่เจ็บ

เจ็บมากตอนรอปากมดลูกเปิดครบ เจ็บแบบตะโกนนนนน ที่เหลือปกติไม่ค่อยเจ็บเพราะไม่มีอะไรที่เจ็บมากกว่ารอปากมดลูกเปิดแล้ว 😂😂

ตอนเจ็บท้องคลอดปวดท้องมากค่ะต้องกรีดแผลไม่เจ็บเลยเพราะปวดท้องปวดหลังมากๆค่ะแม่ หลังจากคลอดเสร็จก็เจ็บแผลมากกกกกกก

ตอนท้องแรกคลอดง่ายมากค่ะ ปวดท้อง 2 ชม. เบ่ง 3-4 ทีคลอดค่ะ ฟื้นตัวไวมากๆค่ะ รอลุ้นท้องนี้ว่าจะง่ายไหม 🥹

แม่ท้องแรกเหมือนกันคะ แม่เจ็บช่วงรอคลอด แต่พอถึงตอนคลอดเบ่ง 3 ที คลอดคะ น้องอาจจะตัวเล็กด้วยคะเลยคลอดง่าย นน.น้อง 2950g

TapFluencer

ท้องแรกท้องสองไม่กลัวเท่าไหร่แต่ท้องสามคลอดเดือนนี้แม่แอบกลัว เจ็บปวดที่สุดแต่เห็นหน้าลูกก็หายแล้วแม่ สู้ๆนะ

แล้วแต่คนนะคะ บางคนก็ไม่เจ็บรอคลอดเลย บางคนก็รอคลอดเป็นวันก็มี แต่ส่วนตัวเจ็บท้องมากกว่าค่ะ รอเป็นวัน 5555555

VIP Member

ท้องแรกคลอดยากมากเลยค่ะ ตอนกรีด ตอนเย็บเจ็บมากเลยค่ะ เบ่ง5-6รอบก็ไม่ออก พอจะออกง่ายไปออกอีกโรงพยาบาลหนึ่ง

เจ็บตอนรอคลอดค่ะแต่ตอนคลอดไม่เจ็บมากค่ะ ตอนกรีดยังไม่รู้สึกเลย ตอนเย็บแผลฉีดยาชาค่ะแม่ ไม่ต้องกลัวนะคะ

ส่วนตัวเราคือเจ็บมากกกก แต่ตอนกรีดกับตอนเย็บไม่เจ็บอะไรมากมายค่ะ ลูกพ้นท้องคือหายปวดท้องทันทีค่ะ