4 ตอบกลับ

จะได้เจาะแค่เข็มเดียวค่า กลืน 50 g ผ่านค่า 140 ก็สบายเลย แม่ทำตามหมอแนะนำเลยค่ะ บ้านนี้นึกว่าจะรอด ชะล่าใจไปหน่อย ครั้งแรกไม่ผ่าน วัดได้ 154 อีก1 สัปดาห์ ต้องไปตรวจใหม่ เจาะ 4 เข็ม แถมยังกลืนน้ำตาลเพิ่มเป็น 100 g ด้วยน้า อยู่ยาวๆ 9โมง เสร็จช่วงเที่ยงเลยแม่ ช่วงนี้ต้องเคร่งครัดสุดๆ ถ้าไม่ผ่านรอบ 2 ต้องไปพบหมออายุรกรรม สำหรับภาวะเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์เลยจ้า

ไปเจาะมาแล้ว ควบคุมอาหารเคร่งครัด 4 ผ่านนน เลยจ้า 🎉

งดของหวาน ควบคุมน้ำตาล เพื่อไม่ให้ผลตรวจคลาดเคลื่อนค่ะ เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์จะแย่เอาค่ะ ประวัติคนในครอบครัวไม่เป็น แต่คุณแม่อาจเป็นได้เพราะขึ้นอยู่กับพฤติกรรมการกินของคุณแม่เองค่ะ

โดนงดเหมือนกันค่ะ30weekต้องไปตรวจน้ำตาลรอบสองรอบแรกได้136แอบกังวลเหมือนกันค่ะแต่ครอบครัวไม่มีกลุ่มเสี่ยงเป็นเบาหวาน

เพราะหมอกลัวค่าไม่ผ่านค่ะแม่ เลยให้เราควบคุมพิเศษ จะได้ไม่มีปัญหาทีหลัง