28 ตอบกลับ

รสเผ็ดไม่ได้ส่งผลถึงลูกค่ะ แต่จะส่งผลให้คุนแม่มากกว่าทานเผ็ดอาจทำให้ท้องเสียหรือเวลาขับถ่ายอาจแสบได้ค่ะ

กินเผ็ดดตั้งแต่ก่อนท้อง ตอนท้องก้อยังกินเผ็ดถ้าไม่ผิดก้อไม่อร่อยอีก บ้านนี้ติดเผ็ดมากจ้าา

ตอนแม่บ้านนี้ท้องกินค่ะถ้ากินอะไรแร้วไม่เผ็ดเหมือนไม่ได้กินคลอดน้องออกมาด้อปกตินะค่ะ

ไม่ส่งผลถึงลูก แต่ส่งผลถึงตัวแม่แน่นอน อาจจะเป็นกรดไหลย้อนได้ ถ้าเป็นล่ะทรมานนะคะแม่😅

บ้านนี้ชอบกินเผ็ดมากค่ะตอนท้อง คลอดมาน้องก็ปกติดีค่ะ เลี้ยงง่ายอารมณ์ดี หัวก็ไม่ล้าน😅

VIP Member

กินเผ็ดค่ะเดี๋ยวนี้กินน้อยลง แต่ก่อนกินเผ็ดมากค่ะ แต่พอท้องแล้วท้องเสียง่าย

คุณหมอที่ศิริราชไม่แนะนำค่ะ คุณหมอบอกว่าไม่ดีต่อทั้งแม่และลูกจ้า

VIP Member

กินเผ็ดทุกวันค่ะ ถ้าเมนูไหนไม่เผ็ดหรือไม่มีพริก กินไม่ได้เลยค่ะ

VIP Member

กินทุกวันค่ะ. ระวังเรื่องกรดไหลย้อนอย่างเดียวค่ะไม่มีผลต่อลูก

เหมือนกันคะปกติไม่กินเผ็ดตั้งแต่ท้องกินเผ็ดเกือบทุกวันเลย